ಕೈ ಮುಗಿಯುತ್ತೇನೆ, ಬಂದ್ ಹಿಂಪಡೆಯಿರಿ- ಯಡಿಯೂರಪ್ಪ

ನಾನು ಕನ್ನಡ ಮತ್ತು ಕನ್ನಡಿಗರಿಗಾಗಿ ಇದ್ದೇನೆ. ಅವರ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ಮಾಡಲು ನಾನು ಸಿದ್ಧ. ಆದರೆ ಬಂದ್‌ಗೆ ಕರೆ ಮಾಡುವುದು ಸರಿಯಲ್ಲ. ಜನರು ಅದನ್ನು ಪ್ರಶಂಸಿಸುವುದಿಲ್ಲ.
ಕೈ ಮುಗಿಯುತ್ತೇನೆ, ಬಂದ್ ಹಿಂಪಡೆಯಿರಿ- ಯಡಿಯೂರಪ್ಪ

ಕರ್ನಾಟಕ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಬಿ.ಎಸ್.ಯಡಿಯೂರಪ್ಪ ಅವರು ಕನ್ನಡ ಪರ ಸಂಘಟನೆಗಳಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದು, ಡಿಸೆಂಬರ್ 5 ರಂದು ರಾಜ್ಯವ್ಯಾಪಿ ಬಂದ್ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಕೈಬಿಡುವಂತೆ ಕೋರಿದ್ದಾರೆ.

ನಾನು ಕನ್ನಡ ಮತ್ತು ಕನ್ನಡಿಗರಿಗಾಗಿ ಇದ್ದೇನೆ. ಅವರ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ಮಾಡಲು ನಾನು ಸಿದ್ಧ. ಆದರೆ ಬಂದ್‌ಗೆ ಕರೆ ಮಾಡುವುದು ಸರಿಯಲ್ಲ. ಜನರು ಅದನ್ನು ಪ್ರಶಂಸಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಯಾವುದೇ ಬಲವಂತದ ಬಂದ್ ಅನ್ನು ನಾನು ಎಲ್ಲಿಯೂ ಅನುಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ ” ಎಂದು ಯಡಿಯೂರಪ್ಪ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್‌ ಮಾಡಿ

ಮರಾಠಾ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ನಿಗಮ ಸ್ಥಾಪನೆ ವಿರುದ್ಧ ಕನ್ನಡ ಪರ ಸಂಘಟನೆಗಳು ಡಿಸೆಂಬರ್ 5 ರಂದು ಕರ್ನಾಟಕ ಬಂದ್‌ಗೆ ಕರೆ ನೀಡಿವೆ. ಈ ನಿಗಮವನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಲು ಸಂಘಟನೆಗಳು ನವೆಂಬರ್ 30 ರ ಗಡುವನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿವೆ.

“ನಾನು ಪ್ರತಿಕೃತಿಗಳನ್ನು ಸುಡುವುದನ್ನು ಮತ್ತು ಅಂತಹ ಕೆಟ್ಟ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಗಮನಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ನಾವು ಕಠಿಣ ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರು ಶಾಂತಿಯುತವಾಗಿ ಪ್ರತಿಭಟಿಸಲಿ, ಆದರೆ ಅದಕ್ಕೆ ಬೇರೆ ತಿರುವು ನೀಡುವ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ಸಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ ”ಎಂದ ಯಡಿಯೂರಪ್ಪ ಕನ್ನಡ ಪರ ಸಂಘಟನೆಗಳಿಗೆ ಸಹಕಾರಕ್ಕಾಗಿ ಮನವಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

“ನಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ಸಮಾಜದ ಎಲ್ಲ ವರ್ಗದವರಿಗೆ ನ್ಯಾಯ ಒದಗಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ. ನಾವು ತಾರತಮ್ಯ ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ. ಅವರು ಇದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಬಂದ್ ಅನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಿ. ಮುಗಿದ ಕೈಗಳಿಂದ ನಾನು ಅವರನ್ನು ವಿನಂತಿಸುತ್ತೇನೆ, ” ಯಡಿಯೂರಪ್ಪ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

Click here to follow us on Facebook , Twitter, YouTube, Telegram

Related Stories

Pratidhvani
www.pratidhvani.com