ಚುನಾವಣೆ ಗೆಲ್ಲಲು ಪಂಚ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ʼಸ್ಟಾರ್‌ ಪವರ್‌ʼ ಮೊರೆ ಹೋದ ಬಿಜೆಪಿ

ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಗಳಿಗೆ ಪಕ್ಷದ ಬಾಗಿಲು ತೆರೆದಿದ್ದರಿಂದ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಅನೇಕ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅಸ್ಥಿತ್ವವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಕಾರಿಯಾಯಿತು.
ಚುನಾವಣೆ ಗೆಲ್ಲಲು ಪಂಚ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ʼಸ್ಟಾರ್‌ ಪವರ್‌ʼ ಮೊರೆ ಹೋದ ಬಿಜೆಪಿ

ಮುಂಬರಲಿರುವ ಪಂಚ ರಾಜ್ಯಗಳ ವಿಧಾನ ಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಶತಾಯ ಗತಾಯ ಗೆಲ್ಲಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಬಿಜೆಪಿ ಪಕ್ಷವು ಚಲನ ಚಿತ್ರ ನಟರು, ಬುದ್ಧಿಜೀವಿಗಳು, ನಿವೃತ್ತ ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ, ಕೇರಳ ಮತ್ತು ತಮಿಳುನಾಡು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿದೆ. ತೀವ್ರವಾದ ಹಣಾ ಹಣಿ ಇರುವ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ವಿಧಾನ ಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಹೊರಗಿನವ ಎಂಬ ತೃಣ ಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಬಿಜೆಪಿ ಬುದ್ದಿ ಜೀವಿಗಳು ಮತ್ತು ನಟರನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿದೆ. ತಮಿಳುನಾಡು ಮತ್ತು ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಹೆಜ್ಜೆಗುರುತುಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ರಂಗದಲ್ಲಿ ಸಾಧನೆಗೈದ ಜನಪ್ರಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿದೆ.

ಮುಂದಿನ ಮಾರ್ಚ್ 27 ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಎಂಟು ಹಂತದ ಚುನಾವಣೆಗೆ ತೆರಳಲಿರುವ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ – ಬಿಜೆಪಿಯು ಪತ್ರಕರ್ತ ಸ್ವಪನ್ ದಾಸ್‌ಗುಪ್ತಾ, ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯ ಆರ್ಥಿಕ ಸಲಹೆಗಾರ ಅಶೋಕ್ ಲಹಿರಿ ಮತ್ತು ಬಂಗಾಳಿ ನಟರಾದ ಯಶ್ ದಾಸ್‌ಗುಪ್ತಾ, ಪಾಯೆಲ್ ಸರ್ಕಾರ್, ತನುಶ್ರೀ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಮತ್ತು ಅಂಜನಾ ಬಸು ಅವರಿಗೆ ಟಿಕೇಟ್‌ನೀಡಿದೆ. ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಡಿಜಿಪಿ ಜಾಕೋಬ್ ಥಾಮಸ್, 'ಮೆಟ್ರೋ ಮ್ಯಾನ್' ಇ. ಶ್ರೀಧರನ್, ಚಲನಚಿತ್ರ ತಾರೆ ಕೃಷ್ಣ ಕುಮಾರ್, ನಟ-ಗಾಯಕ ಸುರೇಶ್ ಗೋಪಿ ಅವರನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ಅಕ್ಟೋಬರ್‌ನಲ್ಲಿ, ಪಕ್ಷ ಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ ನಟಿ ಖೂಷ್ಬು ಸುಂದರ್‌ ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಐಪಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಕೆ. ಅಣ್ಣಾಮಲೈ ಅವರನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿದೆ.

ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್‌ ಮಾಡಿ

ನಮ್ಮ ಪಕ್ಷದ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಕಡಿಮೆ ಇರುವ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಸ್ಟಾರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸುವ ಮೂಲಕ, ನಾವು ದ್ವಿಮುಖ ಕಾರ್ಯ ತಂತ್ರ ಹೆಣೆದಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬಿಜೆಪಿ ಮುಖಂಡರೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ತೀವ್ರ ಸ್ಪರ್ಧೆ ಏರ್ಪಟ್ಟು ಕೆಲವು ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಗೆಲುವು ಖಚಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದ ಅವರು ಆದರೆ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಅಡಳಿತಾರೂಢ ಟಿಎಂಸಿ ಯ ಹೊರಗಿನ ಪಕ್ಷ ಎಂಬ ಆರೋಪವನ್ನು ಸಮರ್ಥವಾಗಿ ಎದುರಿಸಲು ಮತ್ತು ಆಡಳಿತ ನಡೆಸಲು ಪಕ್ಷ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಬಂಗಾಳದ ಜನತೆಗೆ ಸಂದೇಶ ನೀಡುವುದು ನಮ್ಮ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವಾಗಿದೆ, ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಹಲವಾರು ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಟಿಕೆಟ್ ವಿತರಣೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದ ಅವರು ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಪಕ್ಷವು ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯ ಆರ್ಥಿಕ ಸಲಹೆಗಾರ (ಸಿಇಎ) ಮತ್ತು ಏಷ್ಯಾದ ಮಾಜಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ನಿರ್ದೇಶಕ ಅಶೋಕ್ ಲಾಹಿರಿ ಅವರನ್ನು ಉತ್ತರ ಬಂಗಾಳದ ಅಲಿಪುರ್ದುವಾರ್ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ಮತ್ತು ತಾರಕೇಶ್ವರದಿಂದ ಬಿಜೆಪಿ ಬುದ್ಧಿಜೀವಿ ಸ್ವಪನ್ ದಾಸ್‌ಗುಪ್ತಾ ಅವರನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿದೆ. ಪಕ್ಷದ ಹಿಂದೂ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆಯ ನಿಲುವಿನಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತವಾಗಿಲ್ಲದ ವಿದ್ಯಾವಂತ ಬಂಗಾಳಿಗಳ ಮತ ಗಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿ ಆಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಸ್ತುತ ಲಹಿರಿ 15 ನೇ ಹಣಕಾಸು ಆಯೋಗದ ಸದಸ್ಯರಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಜಸ್ವಂತ್ ಸಿಂಗ್ ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವರಾಗಿದ್ದಾಗ ವಾಜಪೇಯಿ ಸರ್ಕಾರದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಇಎ ಆಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ಬಿಜೆಪಿ ದಿವಂಗತ ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲಿ ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವರಾಗಿದ್ದಾಗ ಬಂಧನ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು.

“ಬಂಗಾಳ ಬೌದ್ಧಿಕವಾಗಿ ಸದೃಢವಾದ ರಾಜ್ಯವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ ತಜ್ಞರು, ಸಂಗೀತ, ಸಿನೆಮಾ ಅವರ ಮೇಲಿನ ಪ್ರೀತಿ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರುವ ಕಾರಣ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಲವು ಮೀಸಲಾತಿ ಹೊಂದಿರುವ ವಿದ್ಯಾವಂತ ವರ್ಗವನ್ನು ತಲುಪಲು ಬಿಜೆಪಿ ಅಶೋಕ್ ಲಾಹಿರಿ ಮತ್ತು ಸ್ವಪನ್ ದಾಸ್‌ಗುಪ್ತಾ ಅವರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿತು. ಹಲವಾರು ನೊಬೆಲ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತರು ಬಂಗಾಳದಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ್ದಾರೆ. ನಮ್ಮ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆಯ ಹಲಗೆಯೊಂದಿಗೆ ಮೀಸಲಾತಿ ಹೊಂದಿರುವ ಮತದಾರರಿಗೆ ನಾವು ಬೌದ್ಧಿಕ, ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಮುಖಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ,” ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿಯ ಹಿರಿಯ ಮುಖಂಡರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

"ನಾವು ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬರುವಾಗ ಎರಡನೆಯ ಅಂಶವೆಂದರೆ, ಆರ್ಥಿಕತೆ ಮತ್ತು ಬಂಗಾಳದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವಂತಹ ಜನರು ಇರಬೇಕು" ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಟಿಎಂಸಿಯ ಆಳ್ವಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಬಂಗಾಳ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಅವರು ಎಫ್‌ಐಸಿಸಿಐನ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಅಮಿತ್ ಮಿತ್ರಾ ಅವರನ್ನು ಹಣಕಾಸು ಮಂತ್ರಿಯಾಗುವಂತೆ ಮನವೊಲಿಸಿದರು, ಆದ್ದರಿಂದ ಬಿಜೆಪಿ ಮಿತ್ರಾ ಅವರನ್ನು ಲಾಹಿರಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಎದುರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು “ಅವರು ಸರ್ಕಾರ ರಚಿಸಿದರೆ ಅವರು ಹಣಕಾಸು ಆಗುತ್ತಾರೆ ಮಂತ್ರಿ".

ಬಿಜೆಪಿಯ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಕೈಲಾಶ್ ವಿಜಯವರ್ಗಿಯ ಅವರು “ನಾವು ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂಬ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ನಾವು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಪರಿಣತಿಯನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಹೋರಾಡಲು ಅಂತಹ ಜನರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಸರ್ಕಾರ ರಚಿಸಿದ ನಂತರ ರಾಜ್ಯವನ್ನು ಆಳಲು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಪರಿಣತಿ ಇರುವ ಜನರು ಇದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಅದು ಕಳುಹಿಸುತ್ತದೆ.”

ಮಮತಾ ಹಲವಾರು ಟಿವಿ / ಚಲನಚಿತ್ರ ತಾರೆಯರಿಗೆ ಟಿಕೆಟ್ ನೀಡುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ಇದನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಬಿಜೆಪಿ ಹಲವಾರು ಬಂಗಾಳಿ ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಗಳನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿದೆ, ಅವರು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ನಿರ್ಧಾರಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

ಬಂಗಾಳಿ ಚಲನಚಿತ್ರ ನಟ ಯಶ್ ದಾಸ್‌ಗುಪ್ತಾ ಅವರು ಚಂಡಿತಾಲಾದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ, ಬೆಹಲಾ ಪುರ್ಬಾದ ಪಾಯೆಲ್ ಸರ್ಕಾರ್, ಹೌರಾ ಶ್ಯಾಂಪೂರ್‌ನ ತನುಶ್ರೀ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಮತ್ತು ಸೋನಾರ್‌ಪುರದ ದಕ್ಷಿಣದ ಅಂಜನಾ ಬಸು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಬಿಜೆಪಿ ಮಹಿಳಾ ಮೋರ್ಚಾ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮತ್ತು ಫ್ಯಾಷನ್ ಡಿಸೈನರ್ ಅಗ್ನಿಮಿತ್ರ ಪಾಲ್ ದಿ ಪ್ರಿಂಟ್ಗೆ, “ಬಂಗಾಳವು ಇತರ ರಾಜ್ಯಗಳಿಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ. ಇಲ್ಲಿ ಜನರಿಗೆ ಬೌದ್ಧಿಕ ಬಂಡವಾಳ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಚಲನಚಿತ್ರ ತಾರೆಯರು ಭಾರಿ ಫಾಲೋಯಿಂಗ್ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ನಕ್ಷತ್ರಗಳು ಹುಟ್ಟಿನಿಂದಲ್ಲ. ಅವರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಛಾಪು ಮೂಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ನಕ್ಷತ್ರ ಶಕ್ತಿಯಿಂದ ಸುಲಭವಾಗಿ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವುದು ಸುಲಭವಲ್ಲ, ಆದರೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಅಭಿಪ್ರಾಯದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲು ಸಹ ಅವರು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.”

ಟಿಎಂಸಿಯಿಂದ ಅಧಿಕಾರ ಹಿಡಿಯಲು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಅವಕಾಶವಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತಿರುವ ಬಂಗಾಳದಂತಲ್ಲದೆ, ಕೇರಳ ಮತ್ತು ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷದ ಹೋರಾಟವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಅದರ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವುದು.

ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ನಟನಾಗಿ ಬದಲಾದ ರಾಜಕಾರಣಿ ಸುರೇಶ್ ಗೋಪಿ ತ್ರಿಶೂರ್‌ನಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದರೆ, ಮಾಜಿ ಡಿಜಿಪಿ ಜಾಕೋಬ್ ಥಾಮಸ್ ಇರಿಂಜಲಕುಡಾದಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ‘ಮೆಟ್ರೋ ಮ್ಯಾನ್’ ಶ್ರೀಧರನ್ ಅವರು ಪಾಲಕ್ಕಡ್‌ನಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದು, ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರಿದ ಮಲಯಾಳಂ ನಟ ಕೃಷ್ಣ ಕುಮಾರ್ ತಿರುವನಂತಪುರಂ ಸೆಂಟ್ರಲ್‌ನಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ, ಖುಷ್ಬು ಸುಂದರ್ ಚೆನ್ನೈನ ಸಾವಿರ ದೀಪಗಳ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಕೆ. ಅಣ್ಣಾಮಲೈ ಅವರನ್ನು ಅರಾವಕುರಿಚಿಯಿಂದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು.

“ಎಲ್‌ಡಿಎಫ್ ಮತ್ತು ಯುಡಿಎಫ್ ಎಂಬ ಎರಡು ಮೈತ್ರಿಗಳ ನಡುವೆ ಬಿಜೆಪಿ ಒಂದು ಛಾಪು ಮೂಡಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ರಾಜ್ಯ ರಾಜಕಾರಣ ಎರಡರ ನಡುವೆ ಧ್ರುವೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಅವರಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಹೋರಾಟ ನೀಡುವುದು ನಮ್ಮ ಆರಂಭಿಕ ಸವಾಲು, ಆದ್ದರಿಂದ ಅಂತಹ ಜನರನ್ನು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆ ಮತ್ತು ಸಮಾಜಕ್ಕೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದವರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಕೇರಳ ಬಿಜೆಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಕೆ.ಸುರೇಂದ್ರನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ

ಹೆಸರಿಸಲು ಇಚ್ಚಿಸದ ಎರಡನೇ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ, ತಿಳಿದಿರುವ ಮುಖಗಳಿಗೆ ಟಿಕೆಟ್ ನೀಡುವುದರಿಂದ ಪಕ್ಷದ ಸ್ವೀಕಾರಾರ್ಹತೆ ಮತ್ತು ಗೆಲ್ಲುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತವೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ದುರ್ಬಲವಾಗಿರುವ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ.

ವಾಜಪೇಯಿ-ಅಡ್ವಾಣಿ ಯುಗದಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಬುದ್ಧಿಜೀವಿಗಳಾದ ಯಶ್ವಂತ್ ಸಿನ್ಹಾ ಮತ್ತು ಅರುಣ್ ಶೌರಿ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರಿದ್ದರು.

ಆದರೆ 2004 ರ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ದಿವಂಗತ ಬಿಜೆಪಿ ಮುಖಂಡ ಪ್ರಮೋದ್ ಮಹಾಜನ್ - ಚುನಾವಣೆಯ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಚುನಾವಣೆ - ಧರ್ಮೇಂದ್ರ ಮತ್ತು ಹೇಮಾ ಮಾಲಿನಿಯಿಂದ ಅನುಪ್ ಜಲೋಟಾ ಮತ್ತು ನವಜೋತ್ ಸಿಂಗ್ ಸಿಧು ಅವರವರೆಗೆ ಹಲವಾರು ಬಾಲಿವುಡ್ ಗಣ್ಯರನ್ನು ಸೇರಿಸಿಕೊಂಡರು.

ಅನುಪಮ್ ಖೇರ್ ಮತ್ತು ಪರೇಶ್ ರಾವಲ್ ಅವರು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರುವ ಮೊದಲು, ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಗಳಿಗೆ ಪಕ್ಷದ ಬಾಗಿಲು ತೆರೆಯುವ ಮಹಾಜನ್ ಅವರ ಕ್ರಮವು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಅನೇಕ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅಸ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿತ್ತು.

Click here to follow us on Facebook , Twitter, YouTube, Telegram

No stories found.
Pratidhvani
www.pratidhvani.com