ಅಂಜಲಿ ಭರದ್ವಾಜ್ ಅವರಿಗೆ ಅಮೆರಿಕದ 'ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರ ವಿರೋಧಿ ಚಾಂಪಿಯನ್' ಪ್ರಶಸ್ತಿ

ಚುನಾಯಿತ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳ ರಿಪೋರ್ಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ತಯಾರಿಸಲು ಭರದ್ವಾಜ್ ಅವರು 2003 ರಲ್ಲಿ 'ಸತರ್ಕ್ ನಾಗರಿಕ್ ಸಂಘಟನ್' ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದರು.
ಅಂಜಲಿ ಭರದ್ವಾಜ್ ಅವರಿಗೆ ಅಮೆರಿಕದ 'ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರ ವಿರೋಧಿ ಚಾಂಪಿಯನ್' ಪ್ರಶಸ್ತಿ

ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ 'ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರ ವಿರೋಧಿ ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್' ಪ್ರಶಸ್ತಿಯ ಮೊದಲ 12 ವಿಜೇತರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿ ಅಂಜಲಿ ಭರದ್ವಾಜ್ ಅವರನ್ನು ಅಮೆರಿಕ ಘೋಷಿಸಿದೆ. ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವನ್ನು ಬಲಗೊಳಿಸುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವವರಿಗೆ ಈ ಗೌರವವು 'ಬೆಂಬಲದ ಸಂದೇಶ'ವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಮಾಹಿತಿ ಹಕ್ಕು ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆ 'ದಿ ವೈರ್‌'ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮಂಗಳವಾರ, ಯುಎಸ್ ವಿದೇಶಾಂಗ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಆಂಥೋನಿ ಬ್ಲಿಂಕೆನ್ ಅವರು ಹೊಸ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರ ವಿರೋಧಿ ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದ್ದರು. ಈ ಗೌರವವು 'ದಣಿವಿಲ್ಲದೆ, ಪ್ರತಿಕೂಲ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಪಾರದರ್ಶಕತೆಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು, ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ತಮ್ಮ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಂಡು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವವರನ್ನು' ಗುರುತಿಸಲಿದೆ ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್‌ ಮಾಡಿ

"ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬಿಡೆನ್ ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದಂತೆ, ಸತ್ಯ, ಪಾರದರ್ಶಕತೆ ಮತ್ತು ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯೊಂದಿಗಿನ ನಮ್ಮ ಬದ್ಧತೆಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ವಿದೇಶದಲ್ಲಿ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿರಬೇಕು. ಇದೇ ಆದರ್ಶಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಈ 12 ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಆರಿಸಲಾಗಿದೆ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಭರದ್ವಾಜ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಇತರ ಹನ್ನೊಂದು ಮಂದಿಯನ್ನು ಗೌರವಿಸಲಾಗುವುದು. ಅಲ್ಬೇನಿಯಾದ ಅರ್ಡಿಯನ್ ದ್ವಾರಾನಿ, ಈಕ್ವೆಡಾರ್‌ನ ಡಯಾನಾ ಸಲಾಜಾರ್, ಫೆಡರೇಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಆಫ್ ಮೈಕ್ರೋನೇಷ್ಯಾದ ಸೋಫಿಯಾ ಪ್ರಿಟ್ರಿಕ್, ಗ್ವಾಟೆಮಾಲಾದ ಜುವಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೊ ​​ಸ್ಯಾಂಡೋವಲ್ ಅಲ್ಫಾರೊ, ಗಿನಿಯಾದ ಇಬ್ರಾಹಿಮ್ ಖಲೀಲ್ ಗುಯೆ, ಇರಾಕ್‌ನ ಧುಹಾ ಎ, ಲಿಬಿಯಾದ ಸನಲ್ಲಾ, ಫಿಲಿಪೈನ್ಸ್‌ನ ವಿಕ್ಟರ್ ಸೊಟ್ಟೊ, ಸಿಯೆರಾ ಲಿಯೋನ್‌ನ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ ಬೆನ್ ಕೈಫಾಲಾ ಮತ್ತು ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ರುಸ್ಲಾನ್ ರ‍್ಯಾಬೊರ್ಶಕಾ ಅವರನ್ನೂ ಗೌರವಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮಂಗಳವಾರ ರಾತ್ರಿ ದಿ ವೈರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಭರದ್ವಾಜ್, “ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಸತ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಿರುವ ಮತ್ತು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವನ್ನು ಬಲಗೊಳಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಬೆಂಬಲದ ಸಂದೇಶವಾಗಿದೆ ಇದು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

"ಸರ್ಕಾರಗಳು 'ಮಾಹಿತಿ ಹಕ್ಕಿ'ನ ಶಾಸನದ ಮೇಲೆ ನಿರಂತರ ದಾಳಿ ಮಾಡುವ ಈ ಸಮಯವು ಅತ್ಯಂತ ಸವಾಲಿನದ್ದಾಗಿದೆ" ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಅವರು "ಜನರನ್ನು ಸಶಕ್ತಗೊಳಿಸುವ ಎಲ್ಲಾ ಶಾಸನಗಳ ಮೇಲೆ ಮತ್ತು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆ ಮತ್ತು ಪಾರದರ್ಶಕತೆಯನ್ನು ಬಯಸುವ ಜನರ ಮೇಲೆ ಆಕ್ರಮಣಗಳಾಗುತ್ತಿರುವಾಗ, ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಪಾರದರ್ಶಕತೆ ಮತ್ತು ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಬಲವಾದ ಧ್ವನಿ ಇದ್ದರೆ, ಭಾರತದ ಮೇಲೂ ಅದರ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಎದುರುನೋಡಬಹುದು "ಎಂದು ಭರದ್ವಾಜ್ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಪಟ್ಟರು.

ಚುನಾಯಿತ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳ ರಿಪೋರ್ಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ತಯಾರಿಸಲು ಭರದ್ವಾಜ್ ಅವರು 2003 ರಲ್ಲಿ 'ಸತರ್ಕ್ ನಾಗರಿಕ್ ಸಂಘಟನ್' ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದರು.

ಅವರು ಮತ್ತು ಇತರ‌ ಕೆಲವರು ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಅರ್ಜಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ 2019 ರಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಮಾಹಿತಿ ಆಯೋಗ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಮಾಹಿತಿ ಆಯೋಗಗಳಲ್ಲಿನ ಖಾಲಿ ಹುದ್ದೆಗಳನ್ನು ಭರ್ತಿ ಮಾಡಲು ತಕ್ಷಣ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವಂತೆ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಸೂಚಿಸಿ ಆದೇಶ ಹೊರಡಿಸಿತ್ತು.

Click here to follow us on Facebook , Twitter, YouTube, Telegram

No stories found.
Pratidhvani
www.pratidhvani.com