ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ: ಇಬ್ಬರು ಮಾಜಿ ಸಚಿವರ ಮೇಲೆ ಪೋಕ್ಸೋ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲು

ಸ್ವಾತಿ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ಪತಿ ದಯಾ ಶಂಕರ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ರಾಜ್ಯದ ಹಿರಿಯ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕರೂ ಹೌದು. ವಿಶೇಷ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಪಿ.ಕೆ.ರಾಯ್ ಅವರು ಮಾಜಿ ಮಂತ್ರಿಗಳಲ್ಲದೆ, ಮೂವರು ಆರೋಪಿಗಳಾದ ಮೇವಾಲಾಲ್ ಗೌತಮ್, ನೌಶಾದ್ ಅಲಿ ಮತ್ತು ಅಥರ್ ರಾವ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ವಿರುದ್ಧವೂ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಮಾರ್ಚ್ 20 ರಂದು ವಿಚಾರಣೆಯ ದಿನಾಂಕ ಎಂದು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ: ಇಬ್ಬರು ಮಾಜಿ ಸಚಿವರ ಮೇಲೆ ಪೋಕ್ಸೋ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲು

ಪೋಕ್ಸೊ ಕಾಯ್ದೆ ಮತ್ತು ಐಪಿಸಿಯ ಕಾಯ್ದೆಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಸಚಿವರಾದ ನಸೀಮುದ್ದೀನ್ ಸಿದ್ದಿಕಿ, ರಾಮ್ ಅಚಲ್ ರಾಜ್ಭರ್ ಮತ್ತು ಇತರರ ವಿರುದ್ಧ ಲಕ್ನೋದ ವಿಶೇಷ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಸೋಮವಾರ ಆರೋಪಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಹೊರಡಿಸಿದೆ. ಹಾಲಿ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಸಚಿವ ಸ್ವಾತಿ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ಮಗಳು ಮತ್ತು ಅತ್ತೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಅಸಭ್ಯ ಭಾಷೆ ಬಳಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಅವರ ವಿರುದ್ಧ 2016 ರ ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ಹಜರತ್‌ಗಂಜ್ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿತ್ತು.

ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್‌ ಮಾಡಿ

ಸ್ವಾತಿ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ಪತಿ ದಯಾ ಶಂಕರ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ರಾಜ್ಯದ ಹಿರಿಯ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕರೂ ಹೌದು. ವಿಶೇಷ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಪಿ.ಕೆ.ರಾಯ್ ಅವರು ಮಾಜಿ ಮಂತ್ರಿಗಳಲ್ಲದೆ, ಮೂವರು ಆರೋಪಿಗಳಾದ ಮೇವಾಲಾಲ್ ಗೌತಮ್, ನೌಶಾದ್ ಅಲಿ ಮತ್ತು ಅಥರ್ ರಾವ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ವಿರುದ್ಧವೂ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಮಾರ್ಚ್ 20 ರಂದು ವಿಚಾರಣೆಯ ದಿನಾಂಕ ಎಂದು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಸ್ತುತ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕರಾಗಿರುವ ಸಿದ್ದಿಕಿ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ಗೆ ಪಕ್ಷಾಂತರ ಮಾಡಿದ್ದರು. ಅದಕ್ಕೂ‌ ಮೊದಲು ಬಿಎಸ್ಪಿ ಎಂಎಲ್ಸಿ ಆಗಿದ್ದವರು ಪಕ್ಷಾಂತರದ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಆ ಸ್ಥಾನ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರು. ರಾಜ್ಭರ್ ಅವರು ಹಿರಿಯ ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮುಖಂಡರು.

ಇವರಿಬ್ಬರ ವಿರುದ್ಧ ಸ್ವಾತಿ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ಅತ್ತೆ ಟೆಟ್ರಾ ದೇವಿ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತೀಯ ದಂಡ ಸಂಹಿತೆ ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕ ಅಪರಾಧಗಳಿಂದ ಮಕ್ಕಳ ರಕ್ಷಣೆ ಕಾಯ್ದೆಯಡಿ ಪೊಲೀಸರು ಆರೋಪಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಚಾರ್ಜ್‌ಶೀಟ್ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Click here to follow us on Facebook , Twitter, YouTube, Telegram

No stories found.
Pratidhvani
www.pratidhvani.com