ಚೀನಾ: ಕೋವಿಡ್‌ ಲಸಿಕೆಯನ್ನೇ ನಕಲಿಸಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಬಿಟ್ಟ ಖದೀಮರು!

ಲಸಿಕೆಗಳ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆಯ ಬಗ್ಗೆಯೇ ಅನುಮಾನಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಸಾವಿರಾರು ನಕಲಿ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಮುಟ್ಟುಗೋಲು ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ
ಚೀನಾ: ಕೋವಿಡ್‌ ಲಸಿಕೆಯನ್ನೇ ನಕಲಿಸಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಬಿಟ್ಟ ಖದೀಮರು!

ಈ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ ಜಗತ್ತನ್ನೆ ನಡುಗಿಸಿದ ಕೋವಿಡ್ 19 ಎಂಬ ಮಹಾ ಸಾಂಕ್ರಮಿಕವು ನೂರಾರು ದೇಶಗಳ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನೇ ತಲ್ಲಣಗೊಳಿಸಿದೆ. ಕೋಟ್ಯಾಂತರ ಉದ್ಯೋಗ ನಷ್ಟದ ಜತೆಗೇ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳು ಬಾಗಿಲು ಮುಚ್ಚಿವೆ. ಈ ನಡುವೆ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ಅಹೋರಾತ್ರಿ ಶ್ರಮದ ಫಲವಾಗಿ ಎರಡು ಮೂರು ದೇಶಗಳು ಕೋವಿಡ್ ನಿರೋಧಕ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನೂ ತಯಾರಿಸಿವೆ. ಈ ನಡುವೆ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಕುಸಿತವಾಗುತಿದ್ದು ಈ ಸಾಂಕ್ರಮಿಕವು ದೇಶದಿಂದ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲಿ ತೊಲಗುವುದಕ್ಕೆ ಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ. ಗುರುವಾರ ದೇಶದಲ್ಲಿ 12,899 ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು 107 ಸಾವುಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ, ಕರೋನವೈರಸ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಹಾನಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಂಕಿ ಅಂಶಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಒಟ್ಟು ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿ 1.4 ಕೋಟಿ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು 22 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಾವುಗಳು ಸಂಬವಿಸಿವೆ. ಆದರೆ ನಮ್ಮ ನೆರೆಯ ಚೀನಾವು ಸಾವಿರಾರು ಅಗ್ಗದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಿ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಗೆ ಇತರ ದೇಶಗಳಿಗೆ ರಫ್ತು ಮಾಡುವುದರಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಿದ್ದಿಯಾಗಿದೆ. ಇವುಗಳ ಬಾಳಿಕೆ ಕೂಡ ಅಲ್ಪ ಕಾಲದ್ದಾಗಿದೆ. ಇದೀಗ ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ನಕಲಿ ಕೋವಿಡ್ 19 ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಿದ ಆರೋಪದಡಿಯಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲಿನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು 80 ಜನರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್‌ ಮಾಡಿ


ಒಂದೆಡೆ ಕೋವಿಡ್ ಗೆ ಬಲಿಯಾಗಿ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರು ಪ್ರಾಣ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರೆ ಇದೀಗ ಜನರ ಜೀವದ ಜತೆ ಚೆಲ್ಲಾಟವಾಡಿ ಹಣ ಗಳಿಕೆಗೆ ಮುಂದಾಗಿರುವ ಚೀನಾದ ದುಷ್ಕರ್ಮಿಗಳು ನಿಜಕ್ಕೂ ಮನುಕುಲಕ್ಕೇ ದ್ರೋಹ ಬಗೆದಿದ್ದಾರೆ. ಯಾರು ಬೇಕಾದರೂ ಸಾಯಲಿ ನನ್ನ ಜೇಬು ತುಂಬಲಿ ಎಂಬ ಏಕೈಕ ಗುರಿಯೊಂದಿಗೆ ದುಷ್ಕರ್ಮಿಗಳು ಔಷಧ ರಂಗಕ್ಕೂ ಇಳಿದಿರುವುದು ನಿಜಕ್ಕೂ ಅಕ್ಷ್ಯಮ್ಯ. ಲಸಿಕೆಗಳ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಅನುಮಾನಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಸಾವಿರಾರು ನಕಲಿ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಮುಟ್ಟುಗೋಲು ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಏಷ್ಯಾ ಟೈಮ್ಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಬೀಜಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಪೂರ್ವ ಶಾಂಡೊಂಗ್ ಮತ್ತು ಜಿಯಾಂಗ್ಸು ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ವಾರದಲ್ಲಿ 80 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಚೀನಾ ಪೊಲೀಸರು ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಚೀನೀ ಮಾಧ್ಯಮವು ಇಂತಹ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ವರದಿ ಮಾಡುವುದು ಕಡಿಮೆ. ಕೋವಿಡ್ 19 ನಿರೋಧಕ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಇತರ ಅಗತ್ಯವುಳ್ಳ ದೇಶಗಳಿಗೆ ರಫ್ತು ಮಾಡಿ ಹಣ ಗಳಿಸಲು ಚೀನಾ ಸರ್ಕಾರ ಬೃಹತ್ ಯೋಜನೆಯನ್ನೇ ಹಅಕಿಕೊಂಡಿದ್ದು ಈ ಪ್ರಯತ್ನಕ್ಕೆ ನಕಲಿ ಲಸಿಕೆ ಪ್ರಕರಣದಿಂದ ಹಿನ್ನಡೆ ಆಗಿದೆ.

ಚೀನಾ ಸರ್ಕಾರವು ಕೋವಿಡ್ ನಿರೋಧಕ ಲಸಿಕೆಗಳಾದ ಸಿನೊಫಾರ್ಮ್ ಮತ್ತು ಸಿನೋವಾಕ್ ನಿರ್ಮಿತ ಲಸಿಕೆಗಳಿಗೆ ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಿದ್ದು ಈ ನಕಲಿ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನ್ ಪತ್ತೆ ಹಗರಣವು ರಫ್ತು ಮಾಡಲು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಭರವಸೆ ನೀಡಲು ಮುಂದಾಗಿದೆ. ಚೀನಾ ಇದುವರೆಗೆ 89,649 ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು 4,636 ಸಾವು ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಮುಂದಿನ ಫೆಬ್ರವರಿ 8 ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ ಓಪನ್ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಮೆಲ್ಬೋರ್ನ್ನ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಹ್ಯಾಟ್ನಲ್ಲಿ ಹೋಟೆಲ್ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಕೋವಿಡ್ -19 ಗೆ ಪಾಸಿಟಿವ್ ಪತ್ತೆಯಾದ ನಂತರ 600 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಆಟಗಾರರು ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕ ತಡೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸೌತ್ ಚೀನಾ ಮಾರ್ನಿಂಗ್ ಪೋಸ್ಟ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವು 14 ದಿನಗಳ ಲಾಕ್ಡೌನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಟಗಾರರಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡಿತ್ತು ಆದರೆ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾಕ್ಕೆ ಹಾರಾಟ ನಡೆಸಿದ ವಿಮಾನಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಪತ್ತೆಯಾದ ನಂತರ 72 ಆಟಗಾರರು ತಮ್ಮ ಹೋಟೆಲ್ ಕೋಣೆಗಳಲ್ಲಿ 24 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಸಂಪರ್ಕ ತಡೆಗೆ ಸೀಮಿತರಾಗಿದ್ದರು, ಪ್ರಸ್ತುತ, ಟೆನಿಸ್ ಋತುವಿನ ಮೊದಲ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ಗಾಗಿ ಆಟಗಾರರನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಮೆಲ್ಬೋರ್ನ್ನಲ್ಲಿ ಆರು ಎಟಿಪಿ (ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ಆಫ್ ಟೆನಿಸ್ ಪ್ರೊಫೆಷನಲ್ಸ್) ಮತ್ತು ಡಬ್ಲ್ಯೂಟಿಎ (ಮಹಿಳಾ ಟೆನಿಸ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್) ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ. ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಇದುವರೆಗೆ 28,838 ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು 909 ಸಾವುಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.2020 ರ ಅಕ್ಟೋಬರ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ವಿವಾದಿತ ಚುನಾವಣೆಯ ನಂತರ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಟಾಂಜೇನಿಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜಾನ್ ಮಾಗುಫುಲಿ ಅವರು ವೈರಸ್ ತಾನಾಗಿಯೇ ಕಡಿಮೆ ಆಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಖರೀದಿಸುವುದರ ವಿರುದ್ಧ ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ, ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಎಂದು ಕರೆದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಲಸಿಕೆಗಳು ನಮ್ಮ ರಾಷ್ಟ್ರಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿರುವುದನ್ನು ಮಾದ್ಯಮಗಳು ವರದಿ ಮಾಡಿವೆ. ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಟೀಕೆಗಳ ನಂತರ, ದೇಶದ ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್ಒ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಮತ್ತು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವಂತೆ ಆಡಳಿತವನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ವುಹಾಂಗ್‌ನ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಅಧಕಾರಿಗಳು ದೇಶವು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಅಂಕಿ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಟಾಂಜಾನಿಯಾ ತನ್ನ ಕೊವಿಡ್ -19 ಅಂಕಿ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಏಪ್ರಿಲ್ ಅಂತ್ಯದಿಂದ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿಲ್ಲ. ಟಾಂಜಾನಿಯಾದಲ್ಲಿ ಇದುವರೆಗೆ ಕೇವಲ 509 ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು 21 ಸಾವುಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ. ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಅಮೇರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಇದುವರೆಗೆ 2,71,50,457 ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು 4,61,930 ಸಾವುಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ. 65 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ಜನರಿಗೆ ಕೋವಿಡ್ ನಿರೋಧಕ ಲಸಿಕೆ ಅಸ್ಟ್ರಾಜೆನೆಕಾವನ್ನು ನೀಡುವುದರ ವಿರುದ್ಧ ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಸರ್ಕಾರ ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದೆ. ವಯಸ್ಸಾದವರ ಮೇಲೆ ಅಸ್ಟ್ರಾಜೆನೆಕಾದ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಪೂರಕ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಫ್ರೆಂಚ್ ಸರ್ಕಾರದ ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖೆ ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದ ನಂತರ, 65
ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟವರಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ನೀಡದಿರಲು ದೇಶವು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಈ ನಿರ್ಧಾರವು ಫ್ರಾನ್ಸ್ನ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್
ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ಅಡಚಣೆಯೊಡ್ಡಬಹುದು, ಇದು ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಮತ್ತು 75 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ನೀಡಲು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಿದೆ. ಜರ್ಮನಿ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಆಂಗ್ಲೋ-ಸ್ವೀಡಿಷ್ ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಉತ್ಪನ್ನದ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ವಯಸ್ಸಾದವರ ಮೇಲೆ ಪರೀಕ್ಷಿಸಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಕಳವಳವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು 65 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಿರಿಯ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಇದನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಇದುವರೆಗೆ 32,51,160 ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು 77,595 ಸಾವುಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಒಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಅನೇಕ ದೇಶಗಳು ಕೋವಿಡ್ ನಿರೋಧಕ ಲಸಿಕೆ ಪಡೆಯಲು ಆಸಕ್ತಿತೋರುತ್ತಿರುವ ಬೆನ್ನಲ್ಲೆ ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ನಕಲಿ ಲಸಿಕೆಗಳು ಪತ್ತೆ ಆಗಿರುವುದು ಚೀನಾದ ಲಸಿಕೆ ರಫ್ತಿಗೆ ಹೊಡೆತ ನೀಡುವುದಂತೂ ಖಚಿತವೇ ಆಗಿದೆ.

Click here to follow us on Facebook , Twitter, YouTube, Telegram

No stories found.
Pratidhvani
www.pratidhvani.com