ಟ್ರಾಕ್ಟರ್ ರ‍್ಯಾಲಿ ಹಾಗೂ ರಾಜಭವನದತ್ತ ಮೆರವಣಿಗೆ ನಡೆಸಲು ರೈತರ ತೀರ್ಮಾನ

ಟ್ರಾಕ್ಟರ್ ರ‍್ಯಾಲಿ ಹಾಗೂ ರಾಜಭವನದತ್ತ ಮೆರವಣಿಗೆ ನಡೆಸಲು ರೈತರ ತೀರ್ಮಾನ

"ನಾವು ಶಾಂತಿಯುತವಾಗಿದ್ದೇವೆ, ಶಾಂತಿಯುತವಾಗಿರುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಶಾಂತಿಯುತವಾಗಿಯೇ ಇರುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ಹೊಸ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವವರೆಗೂ ದೆಹಲಿ ಗಡಿಯಲ್ಲಿಯೇ ಇರುತ್ತೇವೆ" ಎಂದು ಪ್ರತಿಭಟನಾ ನಿರತ ರೈತ ಸಂಘಗಳ ಮುಖಂಡರೊಬ್ಬರು ಪಿಟಿಐ ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರತಿಭಟನಾ ರೈತರು ಜನವರಿ 23 ರಂದು ವಿವಿಧ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ರಾಜಭವನದತ್ತ(ರಾಜ್ಯಪಾಲರ ಮನೆ) ಮೆರವಣಿಗೆ ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರದ ಮೂರು ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಜನವರಿ 26 ರಂದು ಟ್ರಾಕ್ಟರುಗಳ ಮೇಲೆ ಮೆರವಣಿಗೆ ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪ್ರತಿಭಟನಾ ನಿರತ ರೈತರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಜನವರಿ 23 ರಂದು ನಾವು ವಿವಿಧ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯಪಾಲರ ಮನೆಗಳತ್ತ ಮೆರವಣಿಗೆ ನಡೆಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಜನವರಿ 26 ರಂದು ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ‘ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ಟರ್ ಕಿಸಾನ್ ಪೆರೇಡ್ ’ ನಡೆಯಲಿದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರಧ್ವಜದೊಂದಿಗೆ ಟ್ರಾಕ್ಟರ್ ಪೆರೇಡ್ ಅನ್ನು ‘ಕಿಸಾನ್ ಪೆರೇಡ್’ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುವುದು ”ಎಂದು ಕ್ರಾಂತಿಕಾರಿ ಕಿಸಾನ್ ಯೂನಿಯನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ದರ್ಶನ್ ಪಾಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಎಎನ್ಐ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

"ನಾವು ಶಾಂತಿಯುತವಾಗಿದ್ದೇವೆ, ಶಾಂತಿಯುತವಾಗಿರುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಶಾಂತಿಯುತವಾಗಿಯೇ ಇರುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ಹೊಸ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವವರೆಗೂ ದೆಹಲಿ ಗಡಿಯಲ್ಲಿಯೇ ಇರುತ್ತೇವೆ" ಎಂದು ಪ್ರತಿಭಟನಾ ನಿರತ ರೈತ ಸಂಘಗಳ ಮುಖಂಡರೊಬ್ಬರು ಪಿಟಿಐ ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್‌ ಮಾಡಿ

ರೈತ ಗುಂಪುಗಳು ಶನಿವಾರ ಗಾಜಿಯಾಬಾದ್ ಮತ್ತು ನೋಯ್ಡಾದಿಂದ ದೆಹಲಿಗೆ ಸಂಚಾರವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುತ್ತಲೇ ಇದ್ದವು. ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ದೆಹಲಿಯಿಂದ ಹರಿಯಾಣಕ್ಕೆ ಸಿಂಗು ಮತ್ತು ಟಿಕ್ರಿ ಗಡಿ ದಾಟುವ ಸ್ಥಳಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ.

ಈ ನಡುವೆ, ಜನವರಿ 4 ರಂದು ರೈತರೊಂದಿಗೆ ನಡೆಯಲಿರುವ ಮಾತುಕತೆಯ ಬಳಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಶಮನಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಕೃಷಿ ರಾಜ್ಯ ಸಚಿವ ಕೈಲಾಶ್ ಚೌಧರಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

"ರೈತರೊಂದಿಗೆ ಮುಂದಿನ ಸುತ್ತಿನ ಮಾತುಕತೆಯಲ್ಲಿ, ಪರಿಹಾರವನ್ನು ತಲುಪಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ವಿಶ್ವಾಸವಿದೆ. ಮೂರು ಕೃಷಿ ಮಸೂದೆಗಳು ರೈತರ ಪರವಾಗಿವೆ. ಅವರು ಮಧ್ಯವರ್ತಿಯನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಯ ದರದಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿದ್ದರು ”ಎಂದು ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರತಿಭಟನಾ ನಿರತ ರೈತರು ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರದ ನಡುವಿನ ಮೊದಲ ಐದು ಸುತ್ತಿನ ಮಾತುಕತೆ ಗೊಂದಲವನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ. ಡಿಸೆಂಬರ್ 30 ರಂದು ರೈತ ಸಂಘಗಳು ಆರನೇ ಬಾರಿಗೆ ಸಚಿವರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದವು. ರೈತರು ಎತ್ತಿದ ನಾಲ್ಕು ಸಮಸ್ಯೆಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡನ್ನು ಮಾತ್ರ ಪರಿಹರಿಸಲು ಸರ್ಕಾರ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿತು. ತಮ್ಮ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಈಡೇರಿಸದಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಈಡೇರಿಸದಿದ್ದರೆ ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯನ್ನು ತೀವ್ರಗೊಳಿಸುವುದಾಗಿ ರೈತರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

Click here to follow us on Facebook , Twitter, YouTube, Telegram

Related Stories

Pratidhvani
www.pratidhvani.com