ಕಾಲ್ಪನಿಕ ಲವ್ ಜಿಹಾದ್ ಮೂಲಕ ಯಶಸ್ವಿ ಅಪಪ್ರಚಾರ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಸಂಘ ಪರಿವಾರ

ಈ ಅಪಪ್ರಚಾರದ ಫಲವಾಗಿ 2012 ರ ಉತ್ತರಾರ್ಧದಲ್ಲಿ, ಪಶ್ಚಿಮ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಖಾಪ್ ಪಂಚಾಯತ್ ಮಹಿಳೆಯರು ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಹೊಂದುವುದನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿಷೇಧಿಸಿತು
ಕಾಲ್ಪನಿಕ ಲವ್ ಜಿಹಾದ್ ಮೂಲಕ ಯಶಸ್ವಿ ಅಪಪ್ರಚಾರ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಸಂಘ ಪರಿವಾರ

ಮುಸ್ಲಿಂ ಯುವಕರು ಹಿಂದೂ ಯುವತಿಯರನ್ನು ಮತಾಂತರದ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಪ್ರೀತಿಸಿ ಮದುವೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಎಂದು ದೇಶದ ಸಂಘ ಪರಿವಾರವು ಪ್ರಚಾರ ನೀಡಿ ಇದಕ್ಕೆ ಲವ್ ಜಿಹಾದ್ ಎಂದೂ ಹೆಸರಿಸಿದೆ. ದೇಶದ ಬಹುತೇಕ ಬಿಜೆಪಿ ಆಡಳಿತ ಇರುವ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಲವ್ ಜಿಹಾದ್ ಗೆ ಕಡಿವಾಣ ಹಾಕಲು ಕಾನೂನು ರೂಪಿಸಲೂ ಮುಂದಾಗಿವೆ. ಈ ಲವ್ ಜಿಹಾದ್ ಅಪಪ್ರಚಾರದಿಂದಾಗಿ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಈವರೆಗೂ 62 ಜನರು ಪ್ರಾಣ ಬಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ 2013 ರ ಮುಜಾಫರ್ ನಗರ ಗಲಭೆಯ ನಂತರ ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ 50,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮುಸ್ಲಿಮರು ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಪಶ್ಚಿಮ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಧಾರ್ಮಿಕ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಧ್ರುವೀಕರಣಗೊಂಡಿರುವ ಜನತೆಯ ಹಿಂದೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದು ರಾಜ್ಯದ ಬಿಜೆಪಿ ಘಟಕವು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಪ್ರಯೋಗಿಸಿರುವ ‘ಲವ್ ಜಿಹಾದ್’ ಅಭಿಯಾನವೇ. ಇದು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಸಾಮರಸ್ಯವನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಛಿದ್ರಗೊಳಿಸಿದೆ.

ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್‌ ಮಾಡಿ

1970 ರ ದಶಕದಿಂದ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಚರಣ್ ಸಿಂಗ್ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದ್ದ ಜಾಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಮುಸ್ಲಿಮರು ಇಂದು ಪರಸ್ಪರ ಶತ್ರುಗಳಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಂತರ ಕೇಸರಿ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಇನ್ನೂ ಫಲ ನೀಡುತ್ತಿದೆ. ಕೇಂದ್ರ ಗೃಹ ಸಚಿವ ಅಮಿತ್ ಶಾ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಚುನಾವಣೆಯ ಉಸ್ತುವಾರಿಯನ್ನು ವಹಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾಗ ಪ್ರಚಾರದಲ್ಲಿ ಲವ್ ಜಿಹಾದ್ ನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಯಿತು. ಹಿಂದುತ್ವದ ಪ್ರಯೋಗ ಶಾಲೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಕರ್ನಾಟಕದ ಕರಾವಳಿ ಭಾಗದಲ್ಲೂ ಈ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗೇ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.

ಈಗ ಪ್ರಬಲ ಮಾಧ್ಯಮವಾಗಿರುವ ಸಾಮಾಜಿಕ ತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಕುರಿತ ಪ್ರಚಾರ ಅಭಿಯಾನವೇ ನಡೆಯುತಿದ್ದು ಮುಸ್ಲಿಂ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಂದ ಮತ್ತು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಸಂಘಟನೆಗಳಿಂದ ಹಣ ಪಡೆದು ಮದರಸಾಗಳಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಂ ಯುವಕರಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಿ ಹಿಂದೂ ಯುವತಿಯರನ್ನು ಬಲೆಗೆ ಬೀಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಕಥೆ ಹೆಣೆಯಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಹಿಂದುತ್ವ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರ ಪ್ರಕಾರ, ಮದರಸಾಗಳು ಮುಸ್ಲಿಂ ಯುವಕರಿಗೆ ಆಧುನಿಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬದುಕುವಂತೆ ಪ್ರಚೋದಿಸಿ ನಂತರ ಅವರಿಗೆ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಅಂಗಡಿಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಲು ಮತ್ತು ಮೋಟಾರು ಬೈಕುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಹಣವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಈ ಮೂಲಕ ಹಿಂದೂ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಸೆಳೆಯಲು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ಸುಳ್ಳು ಆರೋಪವನ್ನು ಅನೇಕ ನಕಲಿ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಮೂಲಕ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಚಾರಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಸಂಘ ಪರಿವಾರದ ಪ್ರಕಾರ ಮುಸ್ಲಿಂ ಯುವಕರು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಅಂಗಡಿಗಳು ಹಿಂದೂ ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಮುಸ್ಲಿಂ ಪುರುಷರು ಸಂವಹನ ನಡೆಸುವ ತಾಣಗಳಾಗಿವೆ. ಈ ಅಪಪ್ರಚಾರದ ಫಲವಾಗಿ 2012 ರ ಉತ್ತರಾರ್ಧದಲ್ಲಿ, ಪಶ್ಚಿಮ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಖಾಪ್ ಪಂಚಾಯತ್ ಮಹಿಳೆಯರು ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಹೊಂದುವುದನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿಷೇಧಿಸಿತು. ನಂತರ ಈ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಪಶ್ಚಿಮ ಯುಪಿ ಮತ್ತು ಹರಿಯಾಣದ ಜಾಟ್ ಪ್ರಾಬಲ್ಯದ ಪ್ರದೇಶದ ಅನೇಕ ಖಾಪ್ ಪಂಚಾಯಿತಿಗಳು ಜಾರಿಗೆ ತಂದವು.ಮೊದಲಿಗೆ ಲವ್ ಜಿಹಾದ್ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದ್ದು ಮುಜಾಫರ್ ನಗರದಲ್ಲಿ. ಸಂಘ ಪರಿವಾರವು ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡಿದ ಸುದ್ದಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಮುಸ್ಲಿಮ ಯುವಕರ ಗುಂಪು ಶಾಲೆಗೆ ತೆರಳುತಿದ್ದ ಇಬ್ಬರು ಬಾಲಿಕಿಯರನ್ನು ಚುಡಾಯಿಸಿತು. ಇದನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ ಯುವತಿಯ ತಂದೆ ಮತ್ತು ಚಿಕ್ಕಪ್ಪನನ್ನು ಮುಸ್ಲಿಮರ ಗುಂಪು ಕೊಂದು ಹಾಕಿದೆ ಎಂಬುದಾಗಿತ್ತು. ನಂತರ ಕೋಮು ಗಲಭೆ ಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಹತ್ಯೆಗೀಡಾದ ಇಬ್ಬರು ಜಾಟ್ ಪುರುಷರ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಗಾಗಿ ಬೃಹತ್ ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲಾಯಿತು. ಶವ ಸಂಸ್ಕಾರದಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡ ಜನ ಸಮೂಹವು ವಾಪಾಸ್ ತೆರಳುವಾಗ ಮುಸ್ಲಿಮರ ಮನೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಂಗಡಿಗಳನ್ನು ಧ್ವಂಸ ಮಾಡಿ ಲೂಟಿ ಮಾಡಿತು. ಅಲ್ಲದೆ 'ಜಾವೊ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ, ವಾರ್ನಾ ಕಬ್ರಿಸ್ತಾನ್ (ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಹೋಗಿ ಅಥವಾ ಸ್ಮಶಾನಕ್ಕೆ ಹೋಗಿ' ',' ಹಿಂದೂ ಏಕ್ತಾ ಜಿಂದಾಬಾದ್ (ದೀರ್ಘಕಾಲ ಹಿಂದೂ ಐಕ್ಯತೆ) 'ಮತ್ತು' ಏಕ್ ಕೆ ಬದ್ಲೆ ಎಕ್ ಸೌ (ಒಂದು ಜೀವನಕ್ಕಾಗಿ, ನಾವು 100 ಜೀವಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೇವೆ) ಎಂಬ ಪ್ರಚೋದನಾಕಾರಿ ಘೊಷಣೆಗಳನ್ನು ಕೂಗಲಾಯಿತು.

ನಂತರ ಜಾಟ್ ಸಮುದಾಯವು ಮಹಾ ಪಂಚಾಯತ್ ಸಭೆ ಕರೆಯಲಾಯಿತು. ಇದರಲ್ಲಿ ‘ಬಹು, ಬೇಟಿ ಬಚಾವೊ ಮಹಾಸಮ್ಮಲನ್ (ನಿಮ್ಮ ಸೊಸೆ ಮತ್ತು ಮಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿ)’ ಎಂದು ಕರೆ ನೀಡಲಾಯಿತು. ಇದರ ನಂತರ ಮುಂದಿನ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಕೋಮು ಹಿಂಸಾಚಾರವು ಕ್ರಮೇಣ ಮುಜಫರ್‌ ನಗರ ಮತ್ತು ಪಕ್ಕದ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಹರಡಿತು - ಅಂದಿನ ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಕ್ಷದ ನೇತೃತ್ವದ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರವು ಅದನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ವಿಫಲವಾಯಿತು. ಆದರೆ ವಿಶ್ವ ಹಿಂದೂ ಪರಿಷತ್ (VHP) ನಾಯಕ ಅಶೋಕ್ ಸಿಂಘಾಲ್ ಅವರು ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡರು, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಗ್ರಾಮೀಣ ಮತ್ತು ನಗರ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ಹಿಂದೂ ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಹುಡುಗಿಯರ ಗೌರವ ಮತ್ತು ಘನತೆಯ ಜತೆ ಚೆಲ್ಲಾಟ ಆಡುವ 'ಲವ್ ಜಿಹಾದಿಗಳನ್ನು' ಹಿಂದೂ ಸಮಾಜವು ಸಹಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಇದನ್ನು, ಸರಿಪಡಿಸಲೆಂದೇ ಬಹು, ಬೇಟಿ ಬಚಾವೊ ಆಂದೋಲನ ಹಮ್ಮಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಯಿತು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಈ ಆಂದೋಲನದಿಂದಾಗಿ ‘ಲವ್ ಜಿಹಾದ್’ ಅಭಿಯಾನವು ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಪರಿವರ್ತನೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕೋಮು ಗಲಭೆ ಪೀಡಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂ ಪ್ರಾಬಲ್ಯದ ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿ, ಮುಸ್ಲಿಮರು ತಮ್ಮ ಮನೆ ಮತ್ತು ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಬೇರೆಡೆ ವಲಸೆ ಹೋಗಿದ್ದರು. ಅಂತೆಯೇ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಮುಸ್ಲಿಂ ಬಹುಸಂಖ್ಯಾತ ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿ, , ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಹಿಂದೂಗಳು ಪಲಾಯನ ಮಾಡಿದ್ದರು.

ಈ ಧ್ರುವೀಕರಣದಿಂದಾಗಿ 2014 ರ ಸಂಸತ್ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ, ಪಶ್ಚಿಮ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಎಲ್ಲಾ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿ ಆಯಿತು. ಚರಣ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ಪುತ್ರ ಅಜಿತ್ ಸಿಂಗ್ ನೇತೃತ್ವದ ಪ್ರಬಲ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಲೋಕ ದಳವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣ ಅಳಿಸಿ ಹಾಕಲಾಯಿತು. ಅಂದಿನಿಂದ ಸಂಘ ಪರಿವಾರ್ ‘ಲವ್ ಜಿಹಾದ್’ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ತನ್ನ ಅನುಕೂಲಕ್ಕೆ ತಂತ್ರವಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ರಾಜಕೀಯ ಕಲ್ಪನೆಯಂತೆ, ಇದು ಮೊದಲು 2007 ರಲ್ಲಿ ಕರಾವಳಿ ಕರ್ನಾಟಕದ ದಕ್ಷಿಣ ಕನ್ನಡ ಜಿಲ್ಲೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಕೇರಳದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿರುವ ಹಿಂದೂ ಬಲ ಸಂಘಟನೆಯ ಹಿಂದೂ ಜನಜಾಗೃತಿ ಸಮಿತಿ (HJS) ಅಭಿಯಾನವನ್ನೆ ಕೈಗೊಂಡಿತು.

ಕಾಲ್ಪನಿಕ ಲವ್ ಜಿಹಾದ್ ಮೂಲಕ ಯಶಸ್ವಿ ಅಪಪ್ರಚಾರ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಸಂಘ ಪರಿವಾರ
ಲವ್‌ ಜಿಹಾದ್‌ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ನಿರಾಕರಿಸುವ ಷಡ್ಯಂತ್ರ್ಯ -AILAJ

2009 ರ ಗೋವಾ ಬಾಂಬ್ ಸ್ಪೋಟದಂತಹ ಹಲವಾರು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಸರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಸನಾತನ ಸಂಸ್ಥೆಯೊಂದಿಗೆ HJS ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ನಾಯಕ ಗೋವಿಂದ್ ಪನ್ಸರೆ, ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ ಮತ್ತು ನರೇಂದ್ರ ದಾಭೋಲ್ಕರ್, ವಿಚಾರವಾದಿಗಳಾದ ಎಂ.ಎಂ. ಕಲ್ಬುರ್ಗಿ, ಮತ್ತು ಪತ್ರಕರ್ತ ಗೌರಿ ಲಂಕೇಶ್ ಹತ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಸನಾತನ ಸಂಸ್ಥೆ ಕೈವಾಡ ಇರುವುದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ.ಕರಾವಳಿ ಕರ್ನಾಟಕದ ನಗರ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ನೈತಿಕ ಪೊಲೀಸ್ ಗಿರಿ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ HJS ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿದೆ. ಭಾರತೀಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಪಾಶ್ಚಾತ್ಯೀಕರಣದ ವಿರುದ್ಧದ ಅಭಿಯಾನದ ಭಾಗವಾಗಿ ಅನೇಕ ಘಟನೆಗಳಲ್ಲಿ ಅದರ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಪಬ್ಗಳು ಮತ್ತು ಕಾಲೇಜುಗಳಲ್ಲಿನ ಹಿಂದೂ –ಮುಸ್ಲಿಂ ಜೋಡಿಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದಾಗ ಅದು ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿದೆ.

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ, ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ, ಹರಿಯಾಣ, ಮತ್ತು ಕರ್ನಾಟಕದ ಬಿಜೆಪಿ ಸರ್ಕಾರಗಳು ‘ಲವ್ ಜಿಹಾದ್ ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಚಾರ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ , ಕೋಮುವಾದಿ ರಾಜಕಾರಣವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಸಾಂಸ್ಥೀಕರಣಗೊಳಿಸಿದೆ. ಲವ್ ಜಿಹಾದ್ ವಿರುದ್ಧ ಕಾನೂನು ರೂಪಿಸುವ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಘೋಷಿಸುವ ಮೂಲಕ ರಾಜಕೀಯ ಲಾಬ ಪಡೆಯಲು ಮುಂದಾಗಿದೆ. ಕೇಸರಿ ಪಕ್ಷವು ಬಹು ಸಂಖ್ಯಾತ ಸಮಾಜದ ಮೇಲೆ ತನ್ನ ಹಿಡಿತವನ್ನು ಬಿಗಿಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಲವ್ ಜಿಹಾದ್ ನ್ನು ಪ್ರಚಲಿತವಾಗಿರುವಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

Click here to follow us on Facebook , Twitter, YouTube, Telegram

Related Stories

Pratidhvani
www.pratidhvani.com