ಬ್ರಾಹ್ಮಣರಾಗಿ ಜನಿಸಿದ ಕಾರಣದಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಗೌರವಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ: ಲೋಕಸಭಾ ಸ್ಪೀಕರ್ ಓಂ ಬಿರ್ಲಾ

ಬ್ರಾಹ್ಮಣರನ್ನು ಅವರ ಸಮರ್ಪಣೆ, ತ್ಯಾಗ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಮುದಾಯಗಳಿಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುವ ಕಾರಣ ಅವರನ್ನು ಹುಟ್ಟಿನಿಂದಲೇ ಗೌರವಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ
ಬ್ರಾಹ್ಮಣರಾಗಿ ಜನಿಸಿದ ಕಾರಣದಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಗೌರವಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ: ಲೋಕಸಭಾ ಸ್ಪೀಕರ್ ಓಂ ಬಿರ್ಲಾ

ಬ್ರಾಹ್ಮಣರನ್ನು ಅವರ ಸಮರ್ಪಣೆ, ತ್ಯಾಗ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಮುದಾಯಗಳಿಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುವ ಕಾರಣ ಅವರನ್ನು ಹುಟ್ಟಿನಿಂದಲೇ ಗೌರವಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಲೋಕಸಭಾ ಸ್ಪೀಕರ್ ಓಂ ಬಿರ್ಲಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್‌ ಮಾಡಿ

ಅಖಿಲ ಬ್ರಾಹ್ಮಣ ಮಹಾಸಭಾದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಬಿರ್ಲಾ “ಬ್ರಾಹ್ಮಣ ಸಮುದಾಯವು ಯಾವಾಗಲೂ ಇತರ ಎಲ್ಲ ಸಮುದಾಯಗಳಿಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯವು ಈ ರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಹರಡುವಲ್ಲಿ ಇದು ಯಾವಾಗಲೂ ಒಂದು ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಿದೆ. ಮತ್ತು ಇಂದಿಗೂ ಕೇವಲ ಒಂದು ಬ್ರಾಹ್ಮಣ ಕುಟುಂಬವು ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಹಳ್ಳಿ ಅಥವಾ ಗುಡಿಸಲು, ಆಗ ಬ್ರಾಹ್ಮಣ ಕುಟುಂಬವು ಅದರ ಸಮರ್ಪಣೆ ಮತ್ತು ಸೇವೆಯಿಂದಾಗಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಉನ್ನತ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಬ್ರಾಹ್ಮಣರನ್ನು ಅವರ ಜನ್ಮ ಗುಣದಿಂದ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಉನ್ನತ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಬ್ರಾಹ್ಮಣರಾಗಿ ಜನಿಸಿದ ಕಾರಣದಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಗೌರವಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ: ಲೋಕಸಭಾ ಸ್ಪೀಕರ್ ಓಂ ಬಿರ್ಲಾ
ದಲಿತ ವಕೀಲನ ಕೊಲೆಗೆ ಕಾರಣವಾದ ಬ್ರಾಹ್ಮಣ್ಯ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿ – ನಟ ಚೇತನ್
ಬ್ರಾಹ್ಮಣರಾಗಿ ಜನಿಸಿದ ಕಾರಣದಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಗೌರವಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ: ಲೋಕಸಭಾ ಸ್ಪೀಕರ್ ಓಂ ಬಿರ್ಲಾ
ಸಾವರ್ಕರ್ 'ಮಹಾನ್' ಅಲ್ಲ, 'ದೇಶಭಕ್ತ' ಅಲ್ಲ; ನಟ ಚೇತನ್

ಅಲ್ಲದೆ, ತನ್ನ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣದಲ್ಲೂ ಹೊಗಳಿದ ಬಿರ್ಲಾ, ಬ್ರಾಹ್ಮಣರ ತ್ಯಾಗ ಮತ್ತು ಸಮರ್ಪಣೆಯಿಂದಾಗಿ ಬ್ರಾಹ್ಮಣರು ಯಾವಾಗಲೂ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಉನ್ನತ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಬ್ರಾಹ್ಮಣ ಸಮುದಾಯವು ಯಾವಾಗಲೂ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿರಲು ಇದು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಲೋಕಸಭಾ ಸ್ಪೀಕರ್‌ ಬಿರ್ಲಾ ಟ್ವೀಟ್‌ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಬಿರ್ಲಾ ಅವರ ಟ್ವೀಟಿಗೆ ಖಂಡನೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ ನೆಟ್ಟಿಗರು ಲೋಕಸಭಾ ಸ್ಪೀಕರ್‌ ತಮ್ಮ ಸ್ಥಾನದ ಘನತೆಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ ವರ್ತಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಆಗ್ರಹಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ರಾಜಸ್ಥಾನದ ಪೀಪಲ್ಸ್ ಯೂನಿಯನ್ ಫಾರ್ ಸಿವಿಲ್ ಲಿಬರ್ಟೀಸ್ (PUCL) ಅಧ್ಯಕ್ಷೆ ಕವಿತಾ ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಅವರು ಬಿರ್ಲಾ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಖಂಡಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಮಾತುಗಳನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ, “ಒಂದು ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಇತರ ಸಮುದಾಯಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಾಬಲ್ಯವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವುದು ಸಂವಿಧಾನದ 14 ನೇ ವಿಧಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಇದು ಒಂದು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಇತರ ಜಾತಿಗಳನ್ನು ಕೀಳಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಜಾತಿವಾದವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ. ” ಹಾಗೂ ಇದರ ವಿರುದ್ಧ PUCL ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಮ್ ನಾಥ್ ಕೋವಿಂದ್ ಅವರಿಗೆ ದೂರು ಕಳುಹಿಸುವುದಾಗಿ ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

Click here to follow us on Facebook , Twitter, YouTube, Telegram

Related Stories

Pratidhvani
www.pratidhvani.com