ಹಥ್ರಾಸ್  ಪ್ರಕರಣ: ಪೋಲೀಸ್ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದ ವೈದ್ಯಾಧಿಕಾರಿ ಸೇವೆ ರದ್ದು!

ಹಥ್ರಾಸ್ ಪ್ರಕರಣ: ಪೋಲೀಸ್ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದ ವೈದ್ಯಾಧಿಕಾರಿ ಸೇವೆ ರದ್ದು!

ಪತ್ರಿಕೆಗಳಿಗೆ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ತಪ್ಪಿಲ್ಲ. ಯಾವುದೇ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಕೇಳಿದರೂ ನನ್ನಂತೆಯೇ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಡಾ. ಅಜೀಮ್ ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ

ಇಡೀ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ಕಾವು ಹೊತ್ತಿಸಿದ್ದ ಹಥ್ರಾಸ್‌ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಪ್ರಕರಣವು ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರನ್ನು ಬೀದಿಗೆ ಇಳಿಯುವಂತೆ ಮಾಡಿತ್ತು. ಅದರಲ್ಲೂ ಅತ್ಯಾಚಾರಕ್ಕೀಡಾದ ದಲಿತ ಹೆಣ್ಣು ಮಗಳ ಮೇಲೆ ಅತ್ಯಾಚಾರ ನಡೆಸಿದ ದುಷ್ಕರ್ಮಿಗಳು ಆಕೆಯ ನಾಲಗೆ ಕತ್ತರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಸುದ್ದಿಯಿಂದ ದೇಶದ ಜನರು ಆಕ್ರೋಶಗೊಳ್ಳಲು ಕಾರಣವಾಗಿದ್ದರೆ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಸರ್ಕಾರವು ಯುವತಿಯ ಅಂತ್ಯ ಸಂಸ್ಕಾರಕ್ಕೂ ಕುಟುಂಬದವರಿಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡದೆ ರಾತ್ರೋ ರಾತ್ರಿ ಶವವನ್ನು ಸುಟ್ಟು ಹಾಕಿದ್ದು ಜನರು ಇನ್ನಷ್ಟು ರೊಚ್ಚಿಗೇಳಲು ಕಾರಣವಾಗಿತ್ತು.

ಈ ನಡುವೆ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಪೋಲೀಸರು ವೈದ್ಯಕೀಯ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಅತ್ಯಾಚಾರ ನಡೆದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದರು. ಇವರ ಹೇಳಿಕೆಯು ಮೃತಳು ಮೊದಲು ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆದಿದ್ದ ಜವಹರಲಾಲ್ ನೆಹರೂ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜು ನೀಡಿದ್ದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವರದಿಯನ್ನು ಆದರಿಸಿದ್ದಾಗಿತ್ತು. ಇದೀಗ ಅಲಿಘರ್ ಮುಸ್ಲಿಂ ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿಯು ಪೋಲೀಸರ ಹೇಳೀಕೆಯನ್ನೇ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜಿನ ತತ್ಕಾಲಿಕ ಮುಖ್ಯ ವೈದ್ಯಾಧಿಕಾರಿ ಡಾ ಅಜೀಮ್ ಮಲಿಕ್ ಅವರ ಸೇವೆಯನ್ನೆ ರದ್ದುಪಡಿಸಿದೆ.

ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್‌ ಮಾಡಿ

ಡಾ ಅಜೀಮ್ ಅವರು ಲೈಂಗಿಕ ದಾಳಿಯ 11 ದಿನಗಳ ನಂತರ ತೆಗೆದ ಎಫ್ಎಸ್ಎಲ್ (ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನ ವಿಜ್ಞಾನ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯ) ವರದಿ - ಯಾವುದೇ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು. ಇದು ಈ ಹಿಂದೆ ಪೋಲೀಸ್ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮಹಾನಿರ್ದೇಶಕ (ಕಾನೂನು ಮತ್ತು ಸುವ್ಯವಸ್ಥೆ) ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರು ಪತ್ರಿಕಾ ಗೋಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದ ಎಫ್ಎಸ್ಎಲ್ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ವೀರ್ಯದ ಯಾವುದೇ ಕುರುಹುಗಳಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಯಾವುದೇ ಅತ್ಯಾಚಾರ ನಡೆದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಹೇಳಿಕೆಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿತ್ತು. ಇದಾದ ಎರಡು ದಿನಗಳಿಗೆ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 16 ರಂದು ಅಜೀಮ್ ಅವರಿಗೆ ಅಲಿಘರ್ ಮುಸ್ಲಿಂ ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿಯ ಆಡಳಿತದಿಂದ ಪತ್ರವೊಂದು ಬಂದಿದ್ದು, ಅವರನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಸಿಎಮ್ಒ ಆಗಿ ನೇಮಿಸುವ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ್ದು, ಅಕ್ಟೋಬರ್ 20 ರಂದು, ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಅವರ ಹುದ್ದೆಯಿಂದ ಅವರನ್ನು ರಿಲೀವ್ ಮಾಡುವ ವಿವರ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಅಕ್ಟೋಬರ್ 5 ರಂದು, ಡಾ. ಅಜೀಮ್ ಮಲಿಕ್ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ಗೆ, ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆ ಅತ್ಯಾಚಾರಕ್ಕೊಳಗಾದ 11 ದಿನಗಳ ನಂತರ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಸರ್ಕಾರದ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳು ಘಟನೆಯ 96 ಗಂಟೆಗಳವರೆಗೆ ಮಾತ್ರ ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನದ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಾಚಾರವನ್ನು ಈ ವರದಿಯಿಂದ ಖಚಿತಪಡಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಸಾವಿಗೆ ಒಂದು ದಿನ ಮೊದಲು ದೆಹಲಿಯ ಸಫ್ದರ್ಜಂಗ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವ ಮೊದಲು ಸಂತ್ರಸ್ತೆಯನ್ನು 14 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಜೆಎನ್ಎಂಸಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಅದೇ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಮಾಜಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ, ಅಜೀಮ್ ಅವರನ್ನು ಕಳೆದ ಆಗಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಸಿಎಮ್ಒ ಆಗಿ ನೇಮಕ ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು, ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ 11 ಸಿಎಮ್ಒಗಳಲ್ಲಿ 6 ರಲ್ಲಿ ಕರೊನಾ ವೈರಸ್ ರೋಗ ಬಾಧೆಗೆ ತುತ್ತಾಗಿದ್ದುದರಿಂದ ಅವರನ್ನು ಆ ಹುದ್ದೆಗೆ ಏರಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಸಿಎಂಓ ಆಗಿದ್ದ ನರೇಶ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರು ಕೋವಿಡ್ 19 ಕಾರಣದಿಂದ ರಜೆಯಲ್ಲಿದ್ದರು. ಹಾಗಾಗಿ ಅಜೀಮ್ ಅವರ ಸೇವೆಯನ್ನು ನವೆಂಬರ್ 8 ರ ವರೆಗೂ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಈ ನೋಟೀಸ್ ನಿಂದಾಗಿ ಅವರ ಅವರ ಅವಧಿ ಹಠಾತ್ತನೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿದೆ. ಶುಕ್ರವಾರ ಅವರಿಗೆ ನೀಡಿದ ನೋಟಿಸ್ನಲ್ಲಿ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 10 ರಿಂದ ನವೆಂಬರ್ 8 ರವರೆಗೆ ಅವರ ವಿಸ್ತರಣೆ ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿದ್ದು, ಅನುಮೋದಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಡಾ ಅಜೀಮ್ ಮಲಿಕ್ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆ ಪತ್ರಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೊರಬಂದ ಮರುದಿನವೇ ಅವರನ್ನು ನಿಂದಿಸಲಾಯಿತು. ಉಪ ಕುಲಪತಿಗಳು ಪ್ರಾಂಶುಪಾಲರನ್ನು ಕರೆದು ಗದರಿಸಿದ್ದರು.

ಹಥ್ರಾಸ್  ಪ್ರಕರಣ: ಪೋಲೀಸ್ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದ ವೈದ್ಯಾಧಿಕಾರಿ ಸೇವೆ ರದ್ದು!
ಹಥ್ರಾಸ್ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ತರಾಟೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ಹೈ ಕೋರ್ಟ್

ನಾವು ಕೋಪವನ್ನು ಯಾವುದಾದರೂ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಸೂಚನೆ ಆ ದಿನ ನಮಗೆ ಸಿಕ್ಕಿತು. ಪತ್ರಿಕೆಗಳಿಗೆ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ತಪ್ಪಿಲ್ಲ. ಯಾವುದೇ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಕೇಳಿ, ಅವರು ನನ್ನಂತೆಯೇ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಅದು ಬಹುಶಃ ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ ಕಾರಣ ಪ್ರತೀಕಾರ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅಜೀಮ್ ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅಜೀಮ್ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಉಪಕುಲಪತಿಗಳು ತಮ್ಮ ಇತರ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಪರೋಕ್ಷವಾಗಿ ಅಸಮಧಾನವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಪತ್ರಿಕೆಗಳಿಗೆ ಏಕೆ ಅಂತಹ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಇತರ ಇಬ್ಬರು ಸಿಎಂಒ ಗಳ ಸೇವೆಯನ್ನೂ ಕೂಡ ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಹಥ್ರಾಸ್  ಪ್ರಕರಣ: ಪೋಲೀಸ್ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದ ವೈದ್ಯಾಧಿಕಾರಿ ಸೇವೆ ರದ್ದು!
ನಿರ್ಭಯ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೂ ಹಥ್ರಾಸ್‌ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೂ ಇರುವ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೇನು?

ಹಥ್ರಾಸ್‌ ಸಂತ್ರಸ್ತೆಯ ಮರಣದ ನಂತರ ಅವಳು ನಾಲ್ಕು ಮೇಲ್ವರ್ಗದ ಪುರುಷರಿಂದ ಹಲ್ಲೆ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಾಚಾರಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ಮರಣ ಪೂರ್ವ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದರೂ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಪೊಲೀಸರು ಮತ್ತು ಆಡಳಿತವು ಸಂತ್ರಸ್ಥೆಯು ಅತ್ಯಾಚಾರಕ್ಕೊಳಗಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದೇ ಪದೇ ಪದೇ ಹೇಳುತ್ತಾ ಬಂದಿತ್ತು. ಅಕ್ಟೋಬರ್ 1 ರಂದು, ದೆಹಲಿಯ ಸಫ್ದರ್ಜಂಗ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಸಂತ್ರಸ್ಥೆ ತನ್ನ ಗಾಯಗಳಿಗೆ ಬಲಿಯಾದ ಎರಡು ದಿನಗಳ ನಂತರ, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಪೊಲೀಸರು ಮಹಿಳೆ ಅತ್ಯಾಚಾರಕ್ಕೊಳಗಾದ ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳು ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅಲಿಘರ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸಂತ್ರಸ್ಥೆಯನ್ನು ಕರೆತಂದಾಗ ಆಕೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ ವೈದ್ಯರು ಅತ್ಯಾಚಾರ ನಡೆದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹಥ್ರಾಸ್ ಪೊಲೀಸ್ ವರಿಷ್ಠಾಧಿಕಾರಿ ವಿಕ್ರಾಂತ್ ವೀರ್ ಹೇಳಿದ್ದರು. ಆದರೆ , ಅಕ್ಟೋಬರ್ 3 ರಂದು, ಸಂತ್ರಸ್ಥೆಯ ಮೆಡಿಕೋ ಲೀಗಲ್ ವರದಿಯು ಹೊರಬಿದ್ದ ನಂತರ ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದ ಪತ್ರಿಕೆಗಳು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಪೊಲೀಸರ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ನೀಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನೆ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದವು.

ಏಕೆಂದರೆ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಬಲತ್ಕಾರದ ಸಂಭೋಗ ನಡೆದಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ವೈದ್ಯರು ತಮ್ಮ ವಿವರಣೆಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಬಲವಂತದ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮರಣೋತ್ತರ ಪರೀಕ್ಷೆ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು. ಘಟನೆಯ 72 ಗಂಟೆಗಳ ಒಳಗೆ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸದ ಕಾರಣ ಎಫ್ಎಸ್ಎಲ್ ವರದಿಯ ಬಗ್ಗೆ ತಿರುಚಿ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ವೈದ್ಯರು ಪೊಲೀಸರ ವಿರುದ್ಧ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದರು. ಅತ್ಯಾಚಾರಕ್ಕೆ ವೀರ್ಯದ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ಅನಿವಾರ್ಯವಲ್ಲ ಎಂದು ವಕೀಲರು ಕೂಡ ಗಮನಸೆಳೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ದಂಡ ಸಂಹಿತೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಶಿಶ್ನದ ಒಳಪ್ರವೇಶ ಕಡ್ಡಾಯವಲ್ಲ. ಅತ್ಯಾಚಾರದ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳದೆ ಅತ್ಯಾಚಾರವೇ ನಡೆದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದ ಪೋಲೀಸ್ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮಹಾ ನಿರ್ದೇಶಕ ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರಿಗೂ ಕೋರ್ಟು ಚಾಟಿ ಬೀಸಿದೆ.

ಹಥ್ರಾಸ್  ಪ್ರಕರಣ: ಪೋಲೀಸ್ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದ ವೈದ್ಯಾಧಿಕಾರಿ ಸೇವೆ ರದ್ದು!
ಹಥ್ರಾಸ್‌: ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ಆಝಾದ್ ಹಾಗೂ ಸಂಗಡಿಗರ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲು

ಸೋಮವಾರ ಡಾ. ಅಜೀಮ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಎಂಟು ಸಿಎಮ್ಒಗಳು ಪ್ರಾಂಶುಪಾಲ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಅಧೀಕ್ಷಕರಿಗೆ ಪತ್ರವೊಂದನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದ್ದರು, ಅದರಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ 19 ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದ ಮತ್ತು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದ ನಂತರವೂ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಕೋವಿಡ್ 19 ಕೇಂದ್ರ ದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೂ, ನಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ, ನಾವು ಸಿಎಮ್ಒ / ಎಂಒಗಳು ತಮ್ಮ ಕರ್ತವ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಜವಹರಲಾಲ್ ನೆಹರೂ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜಿನ ಕೆಲವು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ನಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಹೊರಿಸಿರುವ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ತಿಳಿದು ಬಹಳ ನೋವಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದೀಗ ಡಾ. ಅಜೀಮ್ ಅವರ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಸಿಎಮ್ಒ ಆಗಿ ಮುಕ್ತಾಯಗೊಳಿಸಿದ ಬಗ್ಗೆ ಅಲಿಘರ್ ಮುಸ್ಲಿಂ ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿಯ ಉಪಕುಲಪತಿ ತಾರಿಕ್ ಮನ್ಸೂರ್ ಅವರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರೂ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಬಂದಿಲ್ಲ.

Click here to follow us on Facebook , Twitter, YouTube, Telegram

Related Stories

Pratidhvani
www.pratidhvani.com