ಸುಪ್ರಿಂ ಜಡ್ಜ್‌ ವಿರುದ್ದ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಿ CJIಗೆ ಪತ್ರ ಆಂಧ್ರ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಜಗನ್

ಆಂಧ್ರ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಜಗನ್ ಬರೆದ ಪತ್ರದಿಂದಾಗಿ ಶಾಸಕಾಂಗ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಾಂಗದ ನಡುವೆ ಗಂಭೀರ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಸೃಷ್ಟಿಯಾಗಿದೆ.
ಸುಪ್ರಿಂ ಜಡ್ಜ್‌ ವಿರುದ್ದ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಿ CJIಗೆ ಪತ್ರ  ಆಂಧ್ರ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಜಗನ್

ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ವ್ಯವಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಶಾಸಕಾಂಗ, ಕಾರ್ಯಾಂಗ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಮೂರು ಪ್ರಮುಖ ಅಂಗಗಳಾಗಿದ್ದು ಸಮನ್ವಯತೆಯಿಂದ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಕಾರ್ಯಾಂಗ ಮತ್ತು ಶಾಸಕಾಂಗದ ನಡುವೆ ತಿಕ್ಕಾಟಗಳು ಬಹಿರಂಗವಾಗಿದ್ದರೂ ನ್ಯಾಯಾಂಗದ ವಿರುದ್ದ ಗಂಭೀರ ತಿಕ್ಕಾಟಗಳೇನೂ ವರದಿಯಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಇದೀಗ ಆಂಧ್ರ ಪ್ರದೇಶದ ಮುಖ್ಯ ಮಂತ್ರಿ ವೈ ಎಸ್ ಜಗನ್ ಮೋಹನ್ ರೆಡ್ಡಿ ಅವರು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟಿನ ನ್ಯಾಯ ಮರ‍್ತಿ ಎನ್ ವಿ ರಮಣ ಅವರ ವಿರುದ್ದ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟಿನ ಮುಖ್ಯ ನ್ಯಾಯ ಮರ‍್ತಿ ಎಸ್ ಏ ಬೊಬ್ಡೆ ಅವರಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದಿರುವುದು ರಾಷ್ಟ್ರ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಚರ್ಚೆಗೆ ಗ್ರಾಸವಾಗಿದೆ. ಅದರಲ್ಲೂ ರಮಣ ಅವರು ಬೊಬ್ಡೆ ಅವರು ನಿವೃತ್ತರಾದ ನಂತರ ಮುಂದಿನ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟಿನ ಮುಖ್ಯ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿಗಳ ಹುದ್ದೆಯನ್ನು ಅಲಂಕರಿಸಲು ನಿಯೋಜಿತರಾಗಿರುವವರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ರಮಣ ಅವರ ವಿರುದ್ದ ಪಕ್ಷಪಾತ ಮತ್ತು ಗಂಭೀರ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರದ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದ್ದು ಒಂದು ರಾಜ್ಯದ ಮುಖ್ಯ ಮಂತ್ರಿಯೊಬ್ಬರು ನ್ಯಾಯಾಂಗದ ಉನ್ನತ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರ ವಿರುದ್ದ ಈ ರೀತಿಯ ಅರೋಪ ಮಾಡಿ ಪತ್ರ ಬರೆದಿರುವುದು ದೇಶದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಇದೇ ಮೊದಲಾಗಿದೆ. ಅಕ್ಟೋಬರ್ 10 ರಂದು ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯ ಪ್ರಧಾನ ಸಲಹೆಗಾರರಾದ ಅಜಯ ಕಲ್ಲಂ ಅವರು 2020 ರ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 6 ರ ದಿನಾಂಕ ಹೊಂದಿದ್ದ ಜಗನ್ ರೆಡ್ಡಿ ಅವರ ಪತ್ರದ ಪ್ರತಿಗಳನ್ನು ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳಿಗೆ ವಿತರಿಸಿದರು. ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ರೆಡ್ಡಿ ಅವರು ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ರಮಣ ಅವರು ತಮ್ಮ ಹೆಣ್ಣು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಅಸ್ತಿ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಅನುಕೂಲ ಮಾಡಿಕೊಡಲು ತಮ್ಮ ಪ್ರಭಾವ ಬಳಸಿ ರಾಜ್ಯದ ಹಿಂದಿನ ಎನ್. ಚಂದ್ರ ಬಾಬು ನಾಯ್ಡು ನೇತೃತ್ವದ ತೆಲುಗು ದೇಶಂ ಪಕ್ಷ (ಟಿಡಿಪಿ) ಸರ್ಕಾರದಿಂದಲೂ ಅನುಕೂಲ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಗಂಭಿರ ಆರೋಪ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅಮರಾವತಿ ಭೂ ಹಂಚಿಕೆ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ದಾಖಲಾದ ಎಫ್ಐಆರ್‌ನಲ್ಲಿ ಈ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಆರೋಪದ ಅಂಕಿ ಅಂಶಗಳು ಮತ್ತು ಆಂದ್ರ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ ಮಾಧ್ಯಮಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡದಂತೆ ತಡೆಯಾಜ್ಞೆ ನೀಡಿರುವುದರಿಂದ ಆ ಆರೋಪಗಳ ಯಾವುದೇ ವಿವರಗಳನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ಮತ್ತೊಂದು ಆದೇಶದಲ್ಲಿ, ರೆಡ್ಡಿ ಸರ್ಕಾರದ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಉಪಸಮಿತಿಯು ಹಿಂದಿನ ಸರ್ಕಾರದ ಲೋಪ ದೋಷಗಳ ವಿರುದ್ದ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ವರದಿಯನ್ನು ಕೂಡ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ ತಡೆಹಿಡಿದಿದೆ.

ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್‌ ಮಾಡಿ

ಕಲ್ಲಂ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ರಾಜ್ಯ ನ್ಯಾಯಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ನೇಮಕಾತಿಗಳನ್ನು ತಡೆಯುವಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ರಮಣ ನರ‍್ಣಾಯಕ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ರೆಡ್ಡಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಅನೇಕ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರದ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಟಿಡಿಪಿ ನಾಯಕರ ಪರವಾಗಿ ಕೋರ್ಟುಗಳ ತೀರ್ಪು ಬರುವಂತೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲು ಯತ್ನಿಸುತಿದ್ದಾರೆ. ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ನಾಯ್ಡು ಮತ್ತು ಅವರ ಪಕ್ಷದೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ್ದ ಅನೇಕರು ಅಕ್ರಮ ವಿಧಾನಗಳಿಂದ ದೊಡ್ಡ ಸಂಪತ್ತನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ವಿಷಯ ತನಿಖೆಯ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರ ಕಂಡು ಹಿಡಿದಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ರಮಣ ಮತ್ತು ಅವರ ಸಹರ‍್ತಿಗಳು ತಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರದ ವಿರುದ್ಧ ನಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ರೆಡ್ಡಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕಲ್ಲಂ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಮಾಜಿ ಟಿಡಿಪಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಆರೋಪಿಸಿದರು. ನಾನು ಈ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯಿಂದ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ನ ಮಾಜಿ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರಾದ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಚೆಲಮೇಶ್ವರ ಅವರು ಈ ಸಂಗತಿಯನ್ನು ಎವಿಡೆನ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ನಿಮ್ಮ ಗಮನಕ್ಕೆ ತರಬಹುದು ಎಂದು ರೆಡ್ಡಿ ಅವರ ಟಿಪ್ಪಣಿ ಹೇಳಿದೆ, ಆಂದ್ರ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಕೆಲವು ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರ ನೇಮಕದ ಬಗ್ಗೆ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ರಮಣ ಅವರು 2017 ರಲ್ಲಿ ಸಿಜೆಐಗೆ ಬರೆದ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ ಅಭಿಪ್ರಾಯವು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ , ನಾಯ್ಡು ಅವರು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿ ಬರೆದಿದ್ದ ಪತ್ರಕ್ಕೂ ಹೋಲಿಕೆ ಇದೆ ಎಂದು ಕಲ್ಲಂ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ನಾಯ್ಡು ಸರ್ಕಾರದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಕಲ್ಲಂ ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ರಾಜ್ಯದ ಎಲ್ಲಾ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಘನತೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸರ್ಕಾರವು ಮಾತನಾಡುವುದು ಸೂಕ್ತವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿ ಮಾದ್ಯಮದವರ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೂ ಉತ್ತರಿಸದೆ ನಿರ್ಗಮಿಸಿದರು. ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯವರು ಮಾಧ್ಯಮದವರೊಂದಿಗೆ ಗೋಷ್ಠಿ ನಡೆಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಜಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಕೊನೆಯ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸವನ್ನು ಕಲ್ಲಂಗೆ ವಹಿಸಲಾಯಿತು.

ಮುಖ್ಯ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಬೊಬ್ಡೆ ಅವರಿಗೆ ಬರೆದ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ, ಜಗನ್ ರೆಡ್ಡಿ ಅವರು ರಾಜ್ಯ ನ್ಯಾಯಾಂಗದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ “ಸಮಂಜಸತೆಗಳನ್ನು” ಬಳಸಿಕೊಂಡು ನಾಯ್ಡು ಅವರ ವಿರುದ್ದ ಆರೋಪಗಳ ಕುರಿತು ಆರೋಪಿಗಳಿಗೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ ಬೋರ್ಡ್‌ನ ಹನ್ನೊಂದು ಸದಸ್ಯರ ಸಮಿತಿಯ ಆರು ಸದಸ್ಯರನ್ನು ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ರಮಣ ಅವರು ನಾಯ್ಡು ಆಡಳಿತದ ಶಿಫಾರಸಿನ ಮೇರೆಗೆ ನೇಮಿಸಿದರು. ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ಕಾರ್ಯಕಾರಿ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರಾಗಿ ಬಡ್ತಿ ನೀಡಿದರು ಎಂದು ರೆಡ್ಡಿ ಅವರ ಟಿಪ್ಪಣಿ ಆರೋಪಿಸಿದೆ. ಶ್ರೀ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಎನ್ ವಿ ರಮಣ ಅವರು ಕೆಲವು ಗೌರವಾನ್ವಿತ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರ ಪಟ್ಟಿ ಮತ್ತು ತೆಲುಗು ದೇಶಂ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಎಷ್ಟು ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕೆಲವು ನ್ಯಾಯಾಲಯಗಳಿಗೆ ಹಂಚಿಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಉದಾಹರಣೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ನ ವಿಚಾರಣೆಯ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುತ್ತಿದೆ. ಎಂದು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳ ಟಿಪ್ಪಣಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ರಮಣ, ಟಿಡಿಪಿ ಮತ್ತು ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ನ ಕೆಲವು ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರ ನಡುವಿನ “ಸಂಬಂಧ” ವನ್ನು ತೋರಿಸುವ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಅವರು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

"ಹೊಸ ಸರ್ಕಾರವು 2014-2019ರ ನಡುವೆ ಶ್ರೀ ಎನ್. ಚಂದ್ರಬಾಬು ನಾಯ್ಡು ಅವರ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ಕೈಗೊಂಡ ಕಾರ್ಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ಕೈಗೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ, ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಎನ್.ವಿ.ರಮಣ ಅವರು ಆಂಧ್ರ ಹೈ ಕೋರ್ಟ್‌ . ಮುಖ್ಯ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಜಿತೇಂದ್ರ ಕುಮಾರ್ ಮಹೇಶ್ವರಿ ಅವರ ಮೂಲಕ ಮೊಕದ್ದಮೆಗಳ ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರತೊಡಗಿದರು ಎಂದು ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಚಂದ್ರ ಬಾಬು ನಾಯ್ಡು ಅವರ ವಿರುದ್ದದ ಮೊಕದ್ದಮೆಗಳನ್ನು ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಎ.ವಿ. ಶೇಷಾ ಸಾಯಿ, ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಎಂ.ಸತ್ಯನಾರಾಯಣ ಮರ‍್ತಿ, ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಡಿ.ವಿ. ಎಸ್.ಎಸ್.ಸೋಮಯಜುಲು, ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಡಿ.ರಮೇಶ್. ಅವರ ಪೀಠಕ್ಕೆ ಬರುವಂತೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಜಗನ್ಮೋಹನ್ ರೆಡ್ಡಿ ಅವರ ಆಡಳಿತದ ಹಿಂದಿನ 18 ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ ಸುಮಾರು 100 ಆದೇಶಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿದೆ. ಅಮರಾವತಿಯಿಂದ ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಆಡಳಿತದ ವಿಕೇಂದ್ರೀಕರಣ, ಎಪಿ ಶಾಸಕಾಂಗ ಪರಿಷತ್ತನ್ನು ರದ್ದುಪಡಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಎಪಿ ರಾಜ್ಯ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗದ ಎನ್.ರಮೇಶ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು ಈ ಎಲ್ಲ ನಿರ್ಧಾರಗಳಿಗೂ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ನ ತಡೆ ಆಜ್ಞೆ ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ

2019 ರ ಮೇ 30 ರಂದು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ಜಗನ್ಮೋಹನ್ ರೆಡ್ಡಿ ಅವರು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಅಂತಿಮ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಬರಲಿದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿರುವ ತಮ್ಮ ವಿರುದ್ದದ ಪ್ರಕರಣಗಳ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ನ್ಯಾಯಾಂಗದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರ ನೆರವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಯೋಜಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪ್ರತಿಪಕ್ಷ ಟಿಡಿಪಿ ಆರೋಪಿಸಿದೆ. ಟಿಡಿಪಿಯ ರಾಜ್ಯ ಯೋಜನಾ ಮಂಡಳಿಯ ಮಾಜಿ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಸಿ. ಕುತುಂಭ ಅವರು ಟಿವಿ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ, ರೆಡ್ಡಿ ತನ್ನ ಪಾಪ ಗಳಿಗೆ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳು ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಾಂಗವನ್ನು ದೂಷಿಸುವ ಮೂಲಕ ಹುತಾತ್ಮರಾಗಿದ್ದಾರೆಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು. ಸಿಬಿಐ ಮತ್ತು ಇಡಿ ವಿಶೇಷ ನ್ಯಾಯಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ವಿಚಾರಣೆ ಬಾಕಿ ಇರುವ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ವೈಎಸ್ಆರ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ತಮ್ಮ ಸನ್ನಿಹಿತ ಬಂಧನವನ್ನು ತಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಟಿಡಿಪಿ ಹೇಳಿದೆ. ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ, ರೆಡ್ಡಿ ಅವರು ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಅಮರಾವತಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದಿಲ್ಲದ ಭೂ ಹಗರಣಗಳಿಗೆ ಅರೋಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ರಮಣ ಅವರು ಸಿಜೆಐ ಆಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪಕ್ಷ ಆರೋಪಿಸಿದೆ.

Click here to follow us on Facebook , Twitter, YouTube, Telegram

Related Stories

Pratidhvani
www.pratidhvani.com