ಅತ್ಯಾಚಾರ ನಡೆದಿಲ್ಲ ಎನ್ನುವ ಮೂಲಕ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಪೊಲೀಸರು ಸಾಧಿಸಹೊರಟಿರುವುದೇನು ?

ಹಥ್ರಾಸ್‌ ನ ದಲಿತ ಯುವತಿ ಅತ್ಯಾಚಾರಕ್ಕೊಳಗಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಎಡಿಜಿಪಿ ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕುಮಾರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮಹಿಳೆಯ ದೇಹದ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ವೀರ್ಯ ಮಾದರಿಗಳು ಪತ್ತೆಯಾಗಿಲ್ಲ ಎಂಬುದೇ ಅವರು ಹೀಗೆ ಹೇಳಲು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ
ಅತ್ಯಾಚಾರ ನಡೆದಿಲ್ಲ ಎನ್ನುವ ಮೂಲಕ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಪೊಲೀಸರು ಸಾಧಿಸಹೊರಟಿರುವುದೇನು ?

ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ನಿತ್ಯದ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಅಂತರ್ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ದೇಶದ ಗೌರವಕ್ಕೆ ಕಪ್ಪು ಚುಕ್ಕೆ ಆಗಿದೆ. ಅದರಲ್ಲೂ ಸಮಾಜದ ದುರ್ಬಲ ವರ್ಗದ ಮಹಿಳೆಯರ ಮೇಲೆ ಮೇಲ್ವರ್ಗದ ಜಾತಿಯ ಜನರು ಈ 21 ನೇ ಶತಮಾನದಲ್ಲೂ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ದೌರ್ಜನ್ಯ ನಿಜಕ್ಕೂ ಮಾನವ ಕುಲವೇ ತಲೆ ತಗ್ಗಿಸುವಂತಾದ್ದಾಗಿದೆ. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಹಥ್ರಾಸ್‌ ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ದಲಿತ ಯುವತಿಯ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಮತ್ತು ಕೊಲೆ ಪ್ರಕರಣ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ಕಿಚ್ಚು ಹೊತ್ತಿಸಿದೆ. ದಿನೇ ದಿನೇ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ಕಾವು ಹೆಚ್ಚಾಗುತಿದ್ದು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ ಹಥ್ರಾಸ್‌ ಗ್ರಾಮಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಲು ಯಾರಿಗೂ ಅವಕಾಶ ನೀಡದಿರುವುದು ಆಕ್ರೋಶ ಇನ್ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಲು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

ಅತ್ಯಾಚಾರ ನಡೆದಿಲ್ಲ ಎನ್ನುವ ಮೂಲಕ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಪೊಲೀಸರು ಸಾಧಿಸಹೊರಟಿರುವುದೇನು ?
ಹಾಥ್ರಸ್‌ ನಂತರ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೋರ್ವ ದಲಿತ ಯುವತಿಯ ಮೇಲೆ ಅತ್ಯಾಚಾರ

ಇದಕ್ಕೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ತುಪ್ಪ ಸುರಿಯುವಂತೆ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಏಡಿಜಿಪಿ ಹೇಳಿಕೆ ಇದೆ. ಹಥ್ರಾಸ್‌ ನ ಯುವ ದಲಿತ ಯುವತಿ ಅತ್ಯಾಚಾರಕ್ಕೊಳಗಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪೊಲೀಸ್ ಮಹಾನಿರ್ದೇಶಕ ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕುಮಾರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮಹಿಳೆಯ ದೇಹದ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ವೀರ್ಯ ಮಾದರಿಗಳು ಪತ್ತೆಯಾಗಿಲ್ಲ ಎಂಬುದೇ ಅವರು ಹೀಗೆ ಹೇಳಲು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ವೀರ್ಯದ ಪತ್ತೆ ಆಗದಿರುವುದು ಅತ್ಯಾಚಾರ ಸಂಭವಿಸಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಪುರಾವೆಯಲ್ಲ. ಯಾವುದೇ ದೇಹದ ಮೇಲೆ ವೀರ್ಯ ಕೋಶಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯು ಸ್ಖಲನಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ, ಅತ್ಯಾಚಾರದ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಸ್ಖಲನದ ನಿದರ್ಶನಗಳು ಅತ್ಯಾಚಾರದ ಕ್ರಿಯೆಯ ತೀರ್ಮಾನ ಅಥವಾ ಪರಾಕಾಷ್ಠೆಯಲ್ಲ, ಹಾಗೆಯೇ, ಸ್ಖಲನ ಘಟನೆಯಿಲ್ಲದೆ ಅನೇಕ ಅತ್ಯಾಚಾರಗಳು ಸಂಭವಿಸಬಹುದು. ಈ ಎರಡು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಗೊಂದಲಕ್ಕೀಡುಮಾಡುವವರು ಪುರುಷ ಸ್ಖಲನದಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ಸಂಭೋಗದೊಂದಿಗೆ ಅತ್ಯಾಚಾರವು ಹೋಲುತ್ತದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಲೈಂಗಿಕತೆ ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯ ಒಂದೇ ಅಲ್ಲ. ಇದನ್ನು ಹೇಳಬೇಕಾಗಿರುವುದು ದುರದೃಷ್ಟಕರ, ಆದರೆ ಹಿರಿಯ ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಎಡಿಜಿಪಿ ಮಾಡಿದ ಈ ರೀತಿಯ ಬೇಜವಾಬ್ದಾರಿ ಮತ್ತು ಅವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಹೇಳಿಕೆಗಳಿಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ವಿಷಯವನ್ನೂ ಸಹ ಹೇಳಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್‌ ಮಾಡಿ

ಅತ್ಯಾಚಾರ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ, ಜೈವಿಕ ಸಾಕ್ಷ್ಯಗಳ ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿದೆ. ಸರಿಯಾದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತೆಗೆದ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿ, ಸಂತ್ರಸ್ಥೆಯ ದೇಹದಿಂದ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಶಂಕಿತ ಅಥವಾ ಶಂಕಿತರ ದೇಹದಿಂದಲೂ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಿದೆ. ಈ ಕುರುಹುಗಳು ವಿಭಿನ್ನ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ನಡುವಿನ ದೈಹಿಕ ಸಂಪರ್ಕದ ನಿಖರತೆ, ಮತ್ತು ಸ್ವರೂಪವನ್ನು ತಿಳಿಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹಿಂಸೆ, ಹೋರಾಟ ಮತ್ತು ಒಪ್ಪಿಗೆಯ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ಇದೆಯೋ ಇಲ್ಲವೋ. ಪರಿಗಣಿಸದೆ ಎಡಿಜಿಪಿಯು ಸಂತ್ರಸ್ಥೆಯ ದೇಹದ ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನ ವರದಿಯನ್ನು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಅರೋಪಿಗಳ ದೇಹಗಳ ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗಿದೆಯೆ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂದು ಸಹ ಅವರು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಲಿಲ್ಲ. ಎರಡನೆಯದಾಗಿ, ವೀರ್ಯಣುಗಳು ಸಂತ್ರಸ್ಥೆಯ ದೇಹದ ಮೇಲೆ ಕಂಡು ಬಂದರೆ ಮತ್ತು ಯೋನಿ ಸ್ವ್ಯಾಬ್ಗಳನ್ನು ಮೂರು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ ಮಾತ್ರ ಸರಿಯಾಗಿ ಪತ್ತೆಯಾಗುತ್ತದೆ, ಲೈಂಗಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯದ ಏಳು ದಿನಗಳೊಳಗೆ ಗರ್ಭಕಂಠದ ಸ್ವ್ಯಾಬ್ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಅಂತಹ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಾಗ ಸಂತ್ರಸ್ಥೆ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿರಬಾರದು. ಮತ್ತು ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನದ ಸಾಕ್ಷ್ಯಗಳ ಸಂಗ್ರಹದಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದ ವ್ಯಕ್ತಿಯಿಂದ ಮಾದರಿಗಳ ಸಂಗ್ರಹವನ್ನು ಸರಿಯಾದ 'ಅತ್ಯಾಚಾರ ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನದ ಕಿಟ್' ಸಹಾಯದಿಂದ ಕೈಗೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಮಾತ್ರ ಸರಿಯಾದ ಮಾದರಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸುವ ವಿಧಾನ ಆಗಿದೆ. ಇದೆಲ್ಲವನ್ನೂ ಪಾಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಏಡಿಜಿಪಿ ಹೇಳಲೇ ಇಲ್ಲ.

ಅತ್ಯಾಚಾರ ನಡೆದಿಲ್ಲ ಎನ್ನುವ ಮೂಲಕ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಪೊಲೀಸರು ಸಾಧಿಸಹೊರಟಿರುವುದೇನು ?
ಮೇಲ್ಜಾತಿಯವರಿಂದ ಸಾಮೂಹಿಕ ಅತ್ಯಾಚಾರಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದ ದಲಿತ ಹುಡುಗಿ ಮೃತ್ಯು

ಈ ಎರಡೂ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಅರ್ಹ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಯಾವುದೇ ಸರಿಯಾದ ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನ ತನಿಖೆಯನ್ನು ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆಯೇ? ಸಾಮೂಹಿಕ ಅತ್ಯಾಚಾರದ ಎಂಟು ದಿನಗಳ ನಂತರ - ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 22 ರಂದು ಅಲಿಘಡದ ಜೆಎನ್ಎಂಸಿಎಚ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಸಂತ್ರಸ್ತೆಯ ಸ್ತ್ರೀರೋಗ ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪತ್ರಿಕೆಗಳು ವರದಿ ಮಾಡಿವೆ. ಅಪರಾಧ ನಡೆದ ಹನ್ನೆರಡು ಹದಿಮೂರು ದಿನಗಳ ನಂತರ ದೆಹಲಿಯ ಸಫ್ದರ್ಜಂಗ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸಂತ್ರಸ್ತೆ ತಲುಪುವ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಮತ್ತು ವಿಭಿನ್ನ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸೌಲಭ್ಯ ಪಡೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ, ಸಂತ್ರಸ್ಥೆಯ ದೇಹದ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಬಹುದಾದ ವೀರ್ಯಾಣು ಇರಲು ಸಾದ್ಯವೇ ಇಲ್ಲ. ದೆಹಲಿಯ ಸಫ್ದರ್ಜಾಂಗ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ಮರಣೋತ್ತರ ವರದಿಯು ಸಂತ್ರಸ್ತೆಯ ದೇಹದ ಮೇಲೆ ವೀರ್ಯದ ಕುರುಹುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಮರಣೋತ್ತರ ವರದಿಯು ನಿಖರವಾಗಿ ಏನು ಹೇಳುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಪತ್ರಿಕಾ ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಸೆಪ್ಸಿಸ್ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಡಿಯೋಪಲ್ಮನರಿ ಸ್ಥಂಭನ, ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯ ಮುರಿತ ಮತ್ತು ಕತ್ತು ಹಿಸುಕುವ ಕಾರಣದಿಂದ ಸಾವು ಸಂಬವಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಶವಪರೀಕ್ಷೆಯ ವರದಿಯು ಪ್ರಕಾಋ ಒಳಾಂಗವನ್ನು ಪೂರ್ವ ಯೋನಿ ಸ್ವ್ಯಾಬ್ ಮತ್ತು ಸ್ಮೀಯರ್ ಮತ್ತು ಸ್ವ್ಯಾಬ್ ಮತ್ತು ಬಲ ಮೇಲಿನ ತೊಡೆಯಿಂದ ಸ್ಮೀಯರ್ ಜೊತೆಗೆ ಸಂರಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಎರಡೂ ಕೈಗಳಿಂದ ಉಗುರು ತುಣುಕುಗಳನ್ನು ಸಹ ಸಂರಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ‘ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ವೀರ್ಯವು ಕಾಣಿಸದ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುವ ಮೂಲಕ ಪೊಲೀಸ್ ಎಡಿಜಿ ಅಪರಾಧದ ತೀವ್ರತೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಯತ್ನಿಸುತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ಸಂತ್ರಸ್ಥೆಯ ಶವವನ್ನು ಅತ್ಯವಸರದಲ್ಲಿ ದಹನ ಮಾಡಲು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಪೊಲೀಸರು ತೋರಿದ ಆಸಕ್ತಿ ಅವಸರ ಮತ್ತು ರಹಸ್ಯ ವಿಧಾನವು ಪೊಲೀಸರು ಸರಿಯಾದ ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಅತ್ಯಾಚಾರ ನಡೆದಿಲ್ಲ ಎನ್ನುವ ಮೂಲಕ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಪೊಲೀಸರು ಸಾಧಿಸಹೊರಟಿರುವುದೇನು ?
ಹಥ್ರಾಸ್‌ ಪ್ರಕರಣ: ಸಂತ್ರಸ್ಥೆಯ ಪೋಷಕರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ವಕೀಲೆ ಸೀಮಾ ಕುಶ್ವಾಹರಿಗಿಲ್ಲ ಅವಕಾಶ

ಆದರೆ ನಮ್ಮಲ್ಲಿರುವುದು ಸಂತ್ರಸ್ಥೆಯ ಹೇಳಿಕೆಗಳು, ಸಂತ್ರಸ್ಥೆ ಪ್ರಜ್ಞೆ ಮತ್ತು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದ್ದಾಗ ಈ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಬಾಹ್ಯ ಒತ್ತಡದ ಲಕ್ಷಣಗಳಿಲ್ಲ. ಇದೀಗ, ವಿಡಿಯೋ ಸಾಕ್ಷಿ ಇದೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಸಂತ್ರಸ್ಥೆ ತನ್ನ ಮೇಲೆ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಎಸಗಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಲ್ಲದೆ, ತನ್ನ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಿದ ಅರೋಪಿಗಳ ಹೆಸರನ್ನು ಸಹ ಅವಳು ಹೇಳಿರುವುದನ್ನು ಕೋರ್ಟು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಪೋಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯ ಹೇಳಿಕೆ (ಎ) ಅತ್ಯಾಚಾರ ನಡೆದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು(ಬಿ) ಕೊಲೆ ಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರೆ ಅರೋಪಿಗಳು ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ಸಾಬೀತಾದರೂ ಸಹ, ಕೊಲೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗದ ಅಪರಾಧಿ ನರಹತ್ಯೆಯ ಶಿಕ್ಷೆಯಿಂದ ಪಾರಾಗಬಹುದು. ಇದು ಮುಂದುವರಿದರೆ ಪೊಲೀಸರ ಪ್ರಕಾರ 'ಜಾತಿ ದ್ವೇಷವನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಲು ಮತ್ತು' ಸಾಮಾಜಿಕ ಶಾಂತಿಗೆ 'ಭಂಗ ತರುವ ಸಲುವಾಗಿ ಮಾತ್ರ' ಅತ್ಯಾಚಾರ 'ಆರೋಪ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಬಹುದು, ಆಗ ಈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಎಸ್ಸಿ / ಎಸ್ಟಿ (ದೌರ್ಜನ್ಯ ತಡೆ) ಕಾಯ್ದೆ ಅನ್ವಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ 'ಅತ್ಯಾಚಾರ ನಡೆದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುವುದು ಸಂತ್ರಸ್ಥೆ ಎದುರಿಸಿದ ಹಿಂಸಾಚಾರವು ಅವಳ ಜಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಭಂದ ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಕೇವಲ ಎರಡು ಕುಟುಂಬಗಳ ನಡುವೆ 'ದ್ವೇಷ'ದಿಂದಾಗಿ ಈ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದೆ ಎಂದು ವಾದಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ. ಸರ್ಕಾರವು ಈ ಘಟನೆಯನ್ನು ಗಂಭಿರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಿ ಠಾಕೂರ್ ರಾಜ್ಯಗಳ ಹೆಡೆಮುರಿ ಕಟ್ಟಬೇಕಾಗಿದೆ.

Click here to follow us on Facebook , Twitter, YouTube, Telegram

Related Stories

Pratidhvani
www.pratidhvani.com