ಬಿಹಾರ ಚುನಾವಣೆ: ಬಿಜೆಪಿಯಿಂದ ʼಕರೋನಾ ಯುದ್ಧ ಗೆಲ್ಲುತ್ತಿದ್ದೇವೆʼ ಎಂಬ ಸುಳ್ಳು ಪ್ರಚಾರ

ಅಂಕಿ ಅಂಶಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ 19 ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚೇ ಆಗುತ್ತಿದೆಯೇ ಹೊರತು ಕಡಿಮೆ ಆಗಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾಗಿ ಬಿಜೆಪಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿರುವ ಪೋಸ್ಟರ್ ಚುನಾವಣಾ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತವಾಗುತ್ತದೆ
ಬಿಹಾರ ಚುನಾವಣೆ: ಬಿಜೆಪಿಯಿಂದ ʼಕರೋನಾ ಯುದ್ಧ ಗೆಲ್ಲುತ್ತಿದ್ದೇವೆʼ ಎಂಬ ಸುಳ್ಳು ಪ್ರಚಾರ

ಭಾರೀ ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ವಿಧಾನ ಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ ಹತ್ತಿರ ಬರುತ್ತಿದೆ. ಚುನಾವಣೆ ದಿನವೂ ಘೋಷಣೆಯಾಗಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಪಕ್ಷಗಳು ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿವೆ. ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷದ ಬಿಹಾರ ಘಟಕವು ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ತನ್ನ ಅಧಿಕೃತ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಪುಟದಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟರ್ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ. ಈ ಪೋಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ಚಿತ್ರವಿದ್ದು, ಬಿಹಾರ ರಾಜ್ಯವು ಕೋವಿಡ್ 19 ರೊಂದಿಗಿನ ಯುದ್ಧವನ್ನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಪೋಸ್ಟರ್ ಹೀಗಿದೆ, ಬಿಹಾರವು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು 91% ಚೇತರಿಕೆ ಪಡೆದ ಮೊದಲ ರಾಜ್ಯವಾಯಿತು. ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ಐವತ್ತು ಲಕ್ಷ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಇದು ಮುಂದುವರಿದರೆ ಬಿಹಾರ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಎನ್‌ಡಿಎ ಸರ್ಕಾರದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಕರೋನಾ ಮುಕ್ತ ರಾಜ್ಯವಾಗಲಿದೆ.

ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್‌ ಮಾಡಿ

ಈ ಪೋಸ್ಟರ್ ನ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಬಿಜೆಪಿ ನೇತೃತ್ವದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಜಾಸತ್ತಾತ್ಮಕ ಒಕ್ಕೂಟವು ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ 19 ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುವಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದೆ. ಇಂದು ಬಿಜೆಪಿಯು ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ, ಗುಜರಾತ್, ಕರ್ನಾಟಕ, ಹಿಮಾಚಲ ಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಗೋವಾ ಸೇರಿದಂತೆ 12 ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಆಡಳಿತ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಬಿಹಾರ ಸೇರಿದಂತೆ ಆರು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮೈತ್ರಿ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಎನ್‌ಡಿಎ ಸರ್ಕಾರವು ತನ್ನ ಕೋವಿಡ್ 19 ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಏಕೆ ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ? ಉತ್ತರ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ - ಅಕ್ಟೋಬರ್ ಮತ್ತು ನವೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ ನಡೆಯಲಿದೆ.
ಆದರೆ ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ಕರೋನವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವುದಾಗಿ ಬಿಜೆಪಿ ಯಾವ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದು ಗಂಭೀರ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುತ್ತದೆ. ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, 91% ಚೇತರಿಕೆ ದರವು ತನ್ನದೇ ಆದ ಸಾಧನೆಯಲ್ಲ. ಎರಡನೆಯದಾಗಿ, ಮಾರ್ಚ್‌ನಿಂದ ಸೋಂಕನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಬಿಹಾರ ಸರ್ಕಾರ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಏನನ್ನೂ ಮಾಡಿಲ್ಲ. ಬಿಹಾರ ಇತರ ರಾಜ್ಯಗಳಂತೆಯೇ ಮಾರ್ಗ ಸೂಚಿಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿತು ಅಷ್ಟೆ.

ಆದರೆ ಬಿಹಾರದ ವಲಸೆ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಬಗ್ಗೆ ಸರ್ಕಾರದ ಧೋರಣೆ ಅವರಲ್ಲಿ ಅಸಮಾಧಾನವನ್ನುಂಟು ಮಾಡಿತು. ವಲಸೆ ಕಾರ್ಮಿಕರಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್-19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದ್ದರೂ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರವು ಜೂನ್ 1 ರಿಂದ ಸಂಪರ್ಕ ತಡೆಯನ್ನು ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಜೂನ್ 15 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಎಲ್ಲಾ ಕ್ಯಾರೆಂಟೈನ್ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಾಯಿತು, ಆದರೆ ವಲಸೆ ಕಾರ್ಮಿಕರು ಆಗಮಿಸುತ್ತಲೇ ಇದ್ದರು, ಸೋಂಕು ಹರಡುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದರು. ಇದು ಸಾಧನೆ ಅಗುವುದೇ? ತಜ್ಞರು ಬಿಹಾರದಿಂದ ಬರುವ ಮಾಹಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಅನುಮಾನ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳದಿದ್ದರೆ, ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ‌

ಮಾರ್ಚ್ 6 ರಿಂದ ಬಿಹಾರ ಸರ್ಕಾರ ಕೋವಿಡ್ 19 ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಮೊದಲ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯವನ್ನು ರಾಜೇಂದ್ರ ಸ್ಮಾರಕ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ 500 ಪರೀಕ್ಷಾ ಕಿಟ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ತೆರೆಯಲಾಯಿತು. ಆದರೆ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ವೇಗವು ನಿಧಾನವಾಗಿಯೇ ಇತ್ತು. ಮಾರ್ಚ್ 20 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ 79 ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಯಿತು. ಇತರ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ,. ಪರೀಕ್ಷೆಯ ವೇಗವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ನಿತೀಶ್ ಕುಮಾರ್ ಎರಡು ಬಾರಿ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಿನ ಆದೇಶಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದರೂ ಅವರ ಆದೇಶಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. ಜುಲೈ 13 ರಿಂದ ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ಕ್ಷಿಪ್ರ ಆಂಟಿಜೆನ್ ಕಿಟ್ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಪರೀಕ್ಷಾ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು. ಮೊದಲ ಹಂತದಲ್ಲಿ 40,000 ಕ್ಷಿಪ್ರ ಆಂಟಿಜೆನ್ ಪರೀಕ್ಷಾ ಕಿಟ್ಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಕಿಟ್ ಅನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದಾಗಿನಿಂದ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ನಿಖರವಲ್ಲದ ನೆಗೆಟಿವ್ ವರದಿ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಬಿಹಾರವು ಈ ತಂತ್ರದೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 5 ರ ವರೆಗೆ ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 151,033 ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಯಿತು., 36,870 ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಜನಕ ಕಿಟ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಯಿತು. ಇದರರ್ಥ 10% ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಆರ್ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದೆ, ಇದು ಹೆಚ್ಚು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹವೆಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ ಪ್ರೆಸ್ ಪ್ರಕಾರ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯವಾಗಿ ಸುಮಾರು 30% -40% ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಆರ್ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ ತಂತ್ರವನ್ನು ಬಳಸಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಕ್ಷಿಪ್ರ ಆಂಟಿಜೆನ್ ಕಿಟ್‌ನಿಂದ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ. ಆದರೆ ನೆಗೆಟಿವ್ ಬಂದರೆ, ಪರೀಕ್ಷೆಯ ನಂತರ ಕೆಲವು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಮತ್ತೆ ಪರೀಕ್ಷಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಭಾರತೀಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂಶೋಧನಾ ಮಂಡಳಿ (ಐಸಿಎಂಆರ್) ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ನೀಡಿದೆ. ಆದರೆ ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಸರ್ಕಾರ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಂಡಿಲ್ಲ.

कोरोना पर लड़ाई अंतिम चरण में चल रही है। 91 फीसदी के साथ सर्वाधिक रिकवरी वाला पहला राज्य है बिहार। एनडीए सरकार, है बिल्कुल तैयार। हारेगा कोरोना, जीतेंगे हम। #BiharFightsCorona

Posted by BJP Bihar on Tuesday, September 15, 2020

ರೋಹ್ತಾಸ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದ ವೈದ್ಯರೊಬ್ಬರು ಪತ್ರಕರ್ತರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ ಪ್ರಕಾರ ಸಂಪರ್ಕ ಪತ್ತೆ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಕುರಿತು ನಮಗೆ ಯಾವುದೇ ಸೂಚನೆಗಳಿಲ್ಲ. ಈ ಮೊದಲು ಅಂತಹ ನಿರ್ದೇಶನವಿತ್ತು, ಈಗ ಇಲ್ಲ. ಪ್ರತ್ಯೇಕ ವಾರ್ಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಸಹ ಮರುಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಎರಡು ವಾರಗಳವರೆಗೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ನಂತರ, ರೋಗಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರೀಕ್ಷೆಯಿಲ್ಲದೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರವೊಂದರಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾದ ವೈದ್ಯರೊಬ್ಬರು, ಅನಾಮಧೇಯವಾಗಿ ಮಾತಾಡಿ ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖೆಯು ಪ್ರತಿದಿನ 100 ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತ ಆಂಟಿಜೆನ್ ಕಿಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಯಾರನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಬೇಕು ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟ ವಿವರಣೆ ಇಲ್ಲ. ನಾವು ಇದರಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಏಕೆಂದರೆ ಜನರು ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಹಿಂಜರಿಯುತ್ತಾರೆ. ನಾವು ಗುರಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ, ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಹೇಳಿದರು.

ಸೋಂಕಿನ ಸಂಪರ್ಕಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವಲ್ಲಿ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ಮಾಡಿದ್ದರಿಂದಾಗಿ ತೆಲಂಗಾಣ, ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಸೋಂಕು ವೇಗವಾಗಿ ಹರಡಿತು. ಕ್ಷಿಪ್ರ ಪ್ರತಿಜನಕ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆದವರನ್ನು ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿ ಗಮನಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. ಸಂಪರ್ಕ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಸಕ್ರಿಯ ಕಣ್ಗಾವಲು ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವಂತೆ ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟರೆ, ಅದು ಕೋವಿಡ್ 19 ಹರಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ರೋಗಲಕ್ಷಣವಿಲ್ಲದ ಆದರೆ ಸೋಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, ಹೃದಯ ಅಥವಾ ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಅಥವಾ ಮಧುಮೇಹ ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕೆ ಬಂದರೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವಿದೆ. ಸೋಂಕಿತ ಲಕ್ಷಣರಹಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಅವನ ಸಂಪರ್ಕಗಳ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ, ಏಕೆಂದರೆ ಸೋಂಕು ರೋಗಲಕ್ಷಣವಿಲ್ಲದ ವ್ಯಕ್ತಿಯಿಂದಲೂ ಹರಡಬಹುದು ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ಮೇ 31 ರ ವೇಳೆಗೆ ಒಟ್ಟು 3,692 ಕೋವಿಡ್ 19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ, ಇದು ಜೂನ್ 30 ರವರೆಗೆ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ 9,744 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ. ಜುಲೈ 31 ರ ವೇಳೆಗೆ 50,987 ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿದೆ. ಆಗಸ್ಟ್ 31 ರ ವೇಳೆಗೆ 1,36,337 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದ್ದು. ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 23 ರವರೆಗೆ ಒಟ್ಟು 1,73,063 ಪ್ರಕರಣಗಳು ದಾಖಲಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ 874 ಜನರು ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ. ಜುಲೈಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ದಿನಕ್ಕೆ ಸರಾಸರಿ ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸೋಂಕಿತ ರೋಗಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ. ಜೂನ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿದಿನ ಸರಾಸರಿ 201.7 ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗುತ್ತಿವೆ. ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿದಿನ ಸುಮಾರು 1,330.4 ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿದ್ದು, ಆಗಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಇದು 2,753 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಅಂಕಿ ಅಂಶಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ 19 ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚೇ ಆಗುತ್ತಿದೆಯೇ ಹೊರತು ಕಡಿಮೆ ಆಗಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾಗಿ ಬಿಜೆಪಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿರುವ ಪೋಸ್ಟರ್ ಚುನಾವಣಾ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತವಾಗುತ್ತದೆ.

Click here to follow us on Facebook , Twitter, YouTube, Telegram

Related Stories

Pratidhvani
www.pratidhvani.com