ಜಮ್ಮು ಕಾಶ್ಮೀರ ಎನ್‌ಕೌಂಟರ್: ಅನುಮಾನ ಮೂಡಿಸಿದ ಸ್ಥಳೀಯ ಮಹಿಳೆಯ ಸಾವು
ಈ ವರ್ಷ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಪಡೆಗಳು ನಡೆಸಿದ 72 ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಲ್ಲಿ 177 ಸ್ಥಳೀಯರಲ್ಲದ ಉಗ್ರರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಡಿಜಿಪಿ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಗುರುವಾರ ಹತ್ಯೆಗೀಡಾದ ಮೂವರು ಉಗ್ರರು ದಕ್ಷಿಣ ಕಾಶ್ಮೀರ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಸೇರಿದವರಾಗಿದ್ದು, ಹಿಜ ...
ಜಮ್ಮು ಕಾಶ್ಮೀರ ಎನ್‌ಕೌಂಟರ್: ಅನುಮಾನ ಮೂಡಿಸಿದ ಸ್ಥಳೀಯ ಮಹಿಳೆಯ ಸಾವು

ನಮ್ಮ ದೇಶದ ಕಣಿವೆ ರಾಜ್ಯ ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ಭದ್ರತಾ ಪಡೆಗಳು ಹದ್ದಿನ ಕಣ್ಣಿಟ್ಟು ಕಾಯುತ್ತಿವೆ. ನೆರೆಯ ಪಾಕಿಸ್ಥಾನದಿಂದ ನಿತ್ಯವೂ ಒಳನುಸುಳುವ ಭಯೋತ್ಪದಕರನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ ಹೊಡೆದು ಉರುಳಿಸುವುದು ಸುಲಭದ ಕೆಲಸವೇನಲ್ಲ. ಸ್ವಲ್ಪ ಎಚ್ಚರ ತಪ್ಪಿದರೂ ಸೈನಿಕರ ಪ್ರಾಣಕ್ಕೆ ಆಪತ್ತು ಖಚಿತ. ಈ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಪಾಕಿಸ್ಥಾನದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದೇ ಬಂದವರಾದ್ದರಿಂದ ಭದ್ರತಾ ಪಡೆಗಳು ಮೈಯೆಲ್ಲ ಕಣ್ಣಾಗಿ ಪ್ರಾಣವನ್ನೆ ಒತ್ತೆ ಇಟ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕಿದೆ.

ಕಳೆದ ಗುರುವಾರ ಭದ್ರತಾ ಪಡೆಗಳು ಭಯೋತ್ಪಾದಕರ ವಿರುದ್ದ ನಡೆಸಿದ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ಮೂವರು ಭಯೋತ್ಪಾದಕರನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲಾಯಿತು. ಅದೇ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕೌನ್ಸರ್‌ ರಿಯಾಜ್‌ ಸೋಫಿ ಎಂಬ 45 ವರ್ಷದ ನಾಗರಿಕ ಮಹಿಳೆಯೂ ಮೃತಪಟ್ಟಳು. ಪೋಲೀಸರ ಪ್ರಕಾರ ಅವರು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದಾಗ ಉಗ್ರಗಾಮಿಗಳಿಗೆ ಮನೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಆಶ್ರಯ ನೀಡಲಾಗಿತ್ತು. ಮೃತಪಟ್ಟ ಮಹಿಳೆಯ ಕಡೆಯವರಿಂದ ಯಾವುದೇ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳು ನಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಆಶ್ವಾಸನೆ ನೀಡಿದರೆ ಮೃತ ಮಹಿಳೆಯ ಶವವನ್ನು ಬೇಗನೇ ನೀಡುವುದಾಗಿ ಪಡೆಗಳು ತಿಳಿಸಿದವು ಎಂದು ಮಹಿಳೆಯ ಕಡೆಯವರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ ಭದ್ರತಾ ಪಡೆಗಳು ಮನೆಯ ಸಾಮಾನುಗಳೆಲ್ಲವನ್ನೂ ಚೆಲ್ಲಾಪಿಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದವು ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಜಮ್ಮು ಕಾಶ್ಮೀರ ಪೋಲೀಸರು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಹಾರಿಸಿದ ಗುಂಡಿಗೆ ಸೋಫಿ ಬಲಿಯಾಗಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್‌ ಮಾಡಿ

ಪೊಲೀಸರ ಪ್ರಕಾರ, ಸಿಆರ್‌ಪಿಎಫ್ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸರ ಜಂಟಿ ತಂಡಗಳು ಮೂರು ಉಗ್ರರು ಅಡಗಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಬಟಮಾಲೂ ಗ್ರಾಮದ ಮನೆಯನ್ನು ಸುತ್ತುವರಿದರು. ಭಯೋತ್ಪಾದಕರಿಗೆ ಶರಣಾಗಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡಲಾಯಿತು ಆದರೆ ಅವರು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಧಾಳಿ ಮಾಡಿದರು. ಆಗ ಎರಡೂ ಕಡೆಯ ಗುಂಡಿನ ಚಕಮಕಿ ನಡೆಯಿತು. ಅದರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ಸಿಆರ್‌ಪಿಎಫ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಸಿಆರ್‌ಪಿಎಫ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಚೇತರಿಕೆಗಾಗಿ ನಾವು ಪ್ರಾರ್ಥಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಜಮ್ಮು ಕಾಶ್ಮೀರ ಡಿಜಿಪಿ ದಿಲ್ಬಾಗ್ ಸಿಂಗ್ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದರು. ಅದರ ನಂತರ ಸಂಜೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಪೊಲೀಸ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಆರ್‌ಪಿಎಫ್ ಅಧಿಕಾರಿಯನ್ನು ಉಪ ಕಮಾಂಡೆಂಟ್ ರಾಹುಲ್ ಮಾಥುರ್ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸಿಂಗ್ ಅವರು ಸೋಫಿಯ ಸಾವನ್ನು ದುರದೃಷ್ಟಕರ ಎಂದು ಹೇಳಿದರಲ್ಲದೆ ಸಹಾನುಭೂತಿಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು.

ವೈರ್‌ ಪತ್ರಕರ್ತರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಕೌನ್ಸರ್‌ ರಿಯಾಜ್ ಸೋಫಿಯ ಮಗ ಅಕ್ವಿಬ್ ರಿಯಾಜ್ (25) ಮತ್ತು ಇತರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಪೊಲೀಸರ ಹೇಳಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಅನುಮಾನ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಕುಟುಂಬವು ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಬೇಕರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ನಾವು ಮುಂಜಾನೆ ನಾಲ್ಕು ಘಂಟೆಗೆ ನಮ್ಮ ಬೇಕರಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೆವು. ನಾವು ಈ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಹಾದುಹೋಗುವಾಗ ನನ್ನ ತಾಯಿ ಮತ್ತು ನಾನು ನಮ್ಮ ಸ್ಯಾಂಟ್ರೊ ಕಾರಿನಲ್ಲಿದ್ದೆವು. ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ, ನಾವು ಜೋರಾಗಿ ಗುಂಡಿನ ಶಬ್ದ ಕೇಳಿದೆವು. ತಾಯಿಯ ಒತ್ತಾಯದ ಮೇರೆಗೆ, ಅಕ್ವಿಬ್, ಕಾರನ್ನು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿಸಿದರು.

ಕಾರು ಕೆಲವೇ ಮೀಟರ್ ಮುಂದೆ ಹೋಗಿತ್ತು ಅಷ್ಟೆ. ಅಷ್ಟರಲ್ಲಿ ರೈಫಲ್‌ ನ ಬುಲೆಟ್ ಹಿಂಭಾಗದ ವಿಂಡ್ ಷೀಲ್ಡ್ ಅನ್ನು ಛಿದ್ರಗೊಳಿಸಿ ಸೋಫಿಯ ತಲೆಬುರುಡೆಯೊಳಗೆ ನುಗ್ಗಿ ಅವರು ಸ್ಥಳದಲ್ಲೇ ಮೃತಪಟ್ಟರು ಎಂದು ಅಕ್ವಿಬ್‌ ಕಣ್ಣೀರಾದರು. ಈ ಗುಂಡನ್ನು ಯಾರು ಹಾರಿಸಿದ್ದಾರೆಂದು ನಿಖರವಾಗಿ ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಅದು ಸೈನ್ಯ, ಸಿಆರ್‌ಪಿಎಫ್ ಅಥವಾ ಎಸ್‌ಒಜಿ ಆಗಿರಬಹುದು, ನಮಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ. ನಾನು ಅವರೊಂದಿಗೆ ನನ್ನ ತಾಯಿ ಗುಂಡಿನ ಧಾಳಿಗೆ ಮೃತಪಟ್ಟರು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಅವರ ಕಡೆಯಿಂದ ಯಾವುದೇ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಬಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಕ್ವಿಬ್‌ ಹೇಳಿದರು. ನಂತರ ಪೋಲೀಸರು ಅವರಿಗೆ ಶ್ರೀನಗರದ ಪೊಲೀಸ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಕೊಠಡಿಯನ್ನು ತಲುಪುವಂತೆ ಸೂಚಿಸಿದರು. ಅಲ್ಲಿಂದ ತಾಯಿಯ ನಿರ್ಜೀವ ದೇಹವನ್ನು ತನ್ನ ತೋಳುಗಳಲ್ಲಿ ಹಿಡಿದದೇ ಶವ ಪರೀಕ್ಷೆ ಕೊಠಡಿಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋದರು. ಅವರು ವೈರ್‌ ಪತ್ರಕರ್ತನೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ ಅವರ ಬಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ರಕ್ತದ ಕಲೆಗಳಿದ್ದವು.

ಅಕ್ವಿಬ್ ಅವರ ಮಾವ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಅಮೀನ್ ಸೋಫಿ ಮುಂಜಾನೆ 4: 30 ರ ಸುಮಾರಿಗೆ ಪಿಸಿಆರ್ ತಲುಪಿದರು. ಯಾವುದೇ ಪೊಲೀಸ್ ಅಥವಾ ಇಲಾಖೆ ಅಧಿಕಾರಿ ಇನ್ನೂ ನಮ್ಮನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿಲ್ಲ. ದೇಹವನ್ನು ನೀಡಿದರೆ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ನಡೆಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಶಂಕಿಸಿದ ಪೋಲೀಸರು ದೇಹ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಲೂ ತಡ ಮಾಡಿದರು. ಯಾವುದೇ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ನಡೆಯಬಾರದು ಎಂದು ನಮಗೆ ಭರವಸೆ ಕೊಡಿ ಎಂದು ಪೋಲೀಸರು ಕೇಳಿದರು. ನಾವು ಹೇಗೆ ಭರವಸೆ ಕೊಡಲು ಸಾದ್ಯ ಎಂದು ಅವರು ಪ್ರಶ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ. ಗುಂಡಿನ ಕಾಳಗದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ದಿ ವೈರ್ ತಲುಪಿದಾಗ, ಗುಂಡಿನ ಕಾಳಗ ಮುಗಿದಿತ್ತು. ಮತ್ತು ಮನೆಯ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಸುಟ್ಟುಹೋಗಿತ್ತು. ಸುಟ್ಟ ಮನೆಯ ವಸ್ತುಗಳು, ಹರಿದ ಪುಸ್ತಕಗಳು, ಪ್ರಾರ್ಥನಾ ಮ್ಯಾಟ್‌ಗಳು, ಪಾತ್ರೆಗಳು ಮತ್ತು ಬಟ್ಟೆಗಳಿಂದ ಕಾಂಪೌಂಡ್ ಒಳಗೆ ಕಸದ ರಾಶಿಯಾಗಿತ್ತು. ಎಲ್ಲೆಡೆ ಹೊಗೆ ಇತ್ತು. ನಿವೃತ್ತ ಜೆ ಕೆ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಅಬ್ದುಲ್ ಮಜೀದ್ ಗಣೈ ಅವರ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಉಗ್ರಗಾಮಿಗಳು ಅಡಗಿದ್ದರು ಎಂದು ಪೋಲೀಸರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಮನೆಯು ಸಂಪೂರ್ಣ ವಸ್ತುಗಳು ಚೆಲ್ಲಾಪಿಲ್ಲಿ ಆಗಿದ್ದು ಆಭರಣ ಮತ್ತು ನಗದು ಕಾಣೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಗಣೈ ಅವರ ಸಂಭಂದಿಕ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದರು. ಮುಂಜಾನೆ 2 ಗಂಟೆಗೆ ಭದ್ರತಾ ಪಡೆಗಳು ಆತನ ಮನೆ ಬಾಗಿಲು ಬಡಿದವು ಎಂದು ಗಣೈ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಮನೆಯ ಎಲ್ಲ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಹೊರಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದು ನಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಮುಟ್ಟುಗೋಲು ಹಾಕಿಕೊಂಡರು. ನನ್ನ ಮೂವರು ಗಂಡು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಅವರನ್ನು ನೋಡಿಲ್ಲ, ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಭದ್ರತಾ ಪಡೆಗಳು ತಮ್ಮ ಕೈಚೀಲದಿಂದ 45,000 ರೂ.ಗಳನ್ನು ಚಿನ್ನದ ಸರಪಳಿ, ಎರಡು ಉಂಗುರಗಳು ಮತ್ತು ಒಂದು ಜೋಡಿ ಕಿವಿಯೋಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 7: 30 ಕ್ಕೆ ಗುಂಡಿನ ಕಾಳಗ ಕೊನೆಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಗಣೈ ಅವರ ನೆರೆಹೊರೆಯವರು ದಿ ವೈರ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಅವರು ಮೂರು ಶವಗಳನ್ನು ರಸ್ತೆಗೆ ತಂದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ಅವುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋದರು ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲು ಇಷ್ಟಪಡದ ನೆರೆಹೊರೆಯವರು ಹೇಳಿದರು. ಇರ್ಫಾನ್ ದಾರ್ ಎಂಬ 23 ವರ್ಷದ ಅಂಗಡಿಯವನು ಸಮೀಪದ ಕಲ್ಲಿನ ಕ್ವಾರಿ ಬಳಿ ನಿಗೂಢವಾಗಿ ಶವವಾಗಿ ಪತ್ತೆಯಾದ ಒಂದು ದಿನದ ಈ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದೆ. ದಾರ್ ಪೊಲೀಸ್ ವಶದಲ್ಲಿದ್ದರು. ಪೊಲೀಸರು ಧಾರ್ ಉಗ್ರರಿಗೆ ಅಥವಾ ಉಗ್ರಗಾಮಿತ್ವಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂದು ಗುರ್ತಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅದರೆ , ದಾರ್ ಅವರ ಕುಟುಂಬವು ಈ ಆರೋಪವನ್ನು ಬಲವಾಗಿ ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸರು ಆತನನ್ನು ಬಂಧನದಲ್ಲಿಟ್ಟು ಕೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಬಟಮಾಲೂ ಎನ್ಕೌಂಟರ್ ಈ ವರ್ಷ ಶ್ರೀನಗರ ನಗರದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಏಳನೇ ಎನ್‌ ಕೌಂಟರ್‌ ಆಗಿದೆ. ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಉಗ್ರಗಾಮಿತ್ವದ ಹೆಜ್ಜೆಗುರುತುಗಳನ್ನು ಬಹುತೇಕ ಅಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಈ ವರ್ಷದ ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀನಗರ ನಗರದ ಹೊರವಲಯದಲ್ಲಿರುವ ಲಾವೆಪೊರಾದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಗುಂಡಿನ ಕಾಳಗದಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಉಗ್ರರು ಮತ್ತು ಸಿಆರ್‌ಪಿಎಫ್ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು ಮೃತಪಟ್ಟರು. ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, ನಾವಾ ಕಡಲ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ 15 ಗಂಟೆಗಳ ಸುದೀರ್ಘ ಮುಖಾಮುಖಿ ನಡೆದಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಉಗ್ರರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಗುಂಡಿನ ಚಕಮಕಿ, ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿತು ಮತ್ತು ಹಲವರು ಗಾಯಗೊಳ್ಳಲೂ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ನಂತರ, ಸುಟ್ಟ ಅವಶೇಷಗಳು ಮೇಲೆ ಬಿದ್ದಿದ್ದರಿಂದ ಇಬ್ಬರು ನಾಗರಿಕರು ಸತ್ತರು. ಜೂನ್ 21 ರಂದು ಶ್ರೀನಗರದ ಖಾದಿಬಾಲ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಗುಂಡಿನ ಕಾಳಗದಲ್ಲಿ ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಸ್ಟೇಟ್ ನ ವಿಲಾಯತ್-ಎ-ಹಿಂದ್ ಬಣಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ ಮೂವರು ಉಗ್ರರನ್ನು ಪಡೆಗಳು ಕೊಂದವು. ಜುಲೈನಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀನಗರದ ಮಲ್ಲಾ ಬಾಗ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಗುಂಡಿನ ವಿನಿಮಯದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅ ಜಹೀದ್ ಅಹ್ಮದ್ ದಾಸ್ ಎಂಬ ನಾಗರಿಕರು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು. ಅದೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀನಗರ ನಗರದ ಹೊರವಲಯದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಗುಂಡಿನ ಕಾಳಗದಲ್ಲಿ ಲಷ್ಕರ್‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಇಬ್ಬರು ಉಗ್ರರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದರು. ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಆಗಸ್ಟ್ 30 ರಂದು ಶ್ರೀನಗರ ನಗರದ ಹೊರವಲಯದಲ್ಲಿರುವ ಪಂಥಾ ಚೌಕ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಎನ್‌ಕೌಂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೂವರು ಉಗ್ರರು ಮತ್ತು ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರ ಪೊಲೀಸ್ ಬಾಬು ರಾಮ್‌ನ ಸಹಾಯಕ ಸಬ್ ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್ (ಎಎಸ್‌ಐ) ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದರು.

ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರ ಒಕ್ಕೂಟ ಆಫ್ ಸಿವಿಲ್ ಸೊಸೈಟಿ (ಜೆಕೆಸಿಸಿಎಸ್) ಗೆ ನೀಡಿರುವ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಜೆಕೆ ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತ ಪ್ರದೇಶವು 2020 ರ ಮೊದಲಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಹಿಂಸಾಚಾರಗಳಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ 229 ಸಾವುಗಳಿಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮೂವತ್ತೆರಡು ನಾಗರಿಕರು ಕೂಡ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವರ್ಷ ಕನಿಷ್ಠ 20 ಯುವಕರನ್ನು ಉಗ್ರಗಾಮಿತ್ವಕ್ಕೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ವಿಫಲಗೊಳಿಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಜೆ ಕೆ ಪೊಲೀಸರು ಗುರುವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವರ್ಷ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಪಡೆಗಳು ನಡೆಸಿದ 72 ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಲ್ಲಿ 177 ಸ್ಥಳೀಯರಲ್ಲದ ಉಗ್ರರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಡಿಜಿಪಿ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಗುರುವಾರ ಹತ್ಯೆಗೀಡಾದ ಮೂವರು ಉಗ್ರರು ದಕ್ಷಿಣ ಕಾಶ್ಮೀರ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಸೇರಿದವರಾಗಿದ್ದು, ಹಿಜ್ಬುಲ್ ಮುಜಾಹಿದ್ದೀನ್ ಜೊತೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರನ್ನು ಶೋಪಿಯಾನ್‌ನ ರಾಕಿರ್ ಅಹ್ಮದ್ ಪಾಲ್, ಕುಲ್ಗಾಮ್‌ನ ಉಬೈರ್ ಮುಷ್ತಾಕ್ ಭಟ್ ಮತ್ತು ಅವಂತಿಪೋರಾದ ಆದಿಲ್ ಹುಸೇನ್ ಭಟ್ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಒಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಉಗ್ರರನ್ನು ಮಟ್ಟ ಹಾಕಲು ನಡೆಯುವ ಗುಂಡಿನ ಧಾಳಿಗಳಲ್ಲಿ ನಾಗರೀಕರೂ ಬಲಿಯಾಗುತ್ತಿರುವುದು ವಿಷಾದನೀಯ.

Click here to follow us on Facebook , Twitter, YouTube, Telegram

Related Stories

Pratidhvani
www.pratidhvani.com