ಸಾಮಾಜಿಕ ಹೋರಾಟಗಾರ ಹರ್ಷ ಮಂದರ್‌ ಬೆಂಬಲಿಸಿದ ನಿವೃತ್ತ ಐಎಎಸ್‌ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು
ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ

ಸಾಮಾಜಿಕ ಹೋರಾಟಗಾರ ಹರ್ಷ ಮಂದರ್‌ ಬೆಂಬಲಿಸಿದ ನಿವೃತ್ತ ಐಎಎಸ್‌ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು

ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟಿಗೆ ಅಗೌರವವನ್ನು  ತೋರಿದ ಮತ್ತು  ಗಲಭೆಯನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಿದ ಆರೋಪವನ್ನು  ಸಾಲಿಸಿಟರ್‌ ಜನರಲ್‌ ಮತ್ತು  ಪೋಲೀಸರು  ಹರ್ಷ್‌ ಮಂದರ್‌  ಮೇಲೆ ಹೊರಿಸಿದ್ದಾರೆ.ಆದರೆ ಮಂದರ್‌  ತನ್ನ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದು  ಸಾಲಿಸಿಟರ್ ಜನರಲ್ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು  ತಿರುಚಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕೋವರ್ ಕೊಲ್ಲಿ ಇಂದ್ರೇಶ್

‘ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ನಡವಳಿಕೆ ಗುಂಪು’ ಎಂದು ಕರೆಯಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ 95 ನಿವೃತ್ತ ಐಎಎಸ್‌ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಸಮೂಹವು ಮಾಜಿ ಐಎ ಏಸ್‌ ಅಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತು ಮಾನವ ಹಕ್ಕು ಕಾರ್ಯಕರ್ತ ಹರ್ಷ್ ಮಂದರ್‌ ಅವರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿ ಒಗ್ಗೂಡಿದೆ. ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟಿಗೆ ಅಗೌರವವನ್ನು ತೋರಿದ ಮತ್ತು ಗಲಭೆಯನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಿದ ಆರೋಪವನ್ನು ಸಾಲಿಸಿಟರ್‌ ಜನರಲ್‌ ಮತ್ತು ಪೋಲೀಸರು ಹರ್ಷ್‌ ಮಂದರ್‌ ಮೇಲೆ ಹೊರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಆದರೆ ಮಂದರ್‌ ತನ್ನ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದು ಸಾಲಿಸಿಟರ್ ಜನರಲ್ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ತಿರುಚಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆಂಗ್ಲ ಪತ್ರಿಕೆಯೊಂದಕ್ಕೆ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಮಂದರ್‌ ಅವರು ಎರಡು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ತನ್ನ ಪೂರ್ಣ ಭಾಷಣವನ್ನು ಕೇಳಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದು ಸಾಲಿಸಿಟರ್ ಜನರಲ್ ಮಾಡಿರುವ ಆರೋಪವನ್ನೇ ನಂಬಿಕೊಂಡಿರುವುದು ಏಕೆಂದು ತಿಳಿಯುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ಭಾಷಣವನ್ನು ಸುಳ್ಳುಗಳಿಂದ ಎಡಿಟ್‌ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದೂ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ನಡವಳಿಕೆ ಗುಂಪಿನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ವಿವಿಧ ಸರ್ಕಾರಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಹಿರಿಯ ಹುದ್ದೆಗಳನ್ನು ಅಲಂಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ - ನ್ಯಾಯಾಲಯವನ್ನು ದಾರಿತಪ್ಪಿಸಲು ಸಾಲಿಸಿಟರ್ ಜನರಲ್ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸರು ಭಾಷಣದ ಸುಳ್ಳು ಚಿತ್ರವನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮಂದರ್‌ ಅವರ ಅರೋಪವನ್ನು ಅವರು ಸಮರ್ಥಿಸಿದ್ದಾರೆ. "ಪೂರ್ಣ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಿದ್ದಾರೆ ಅಥವಾ ಎಸ್ಸಿಯನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಆರೋಪಗಳ ಸುಳ್ಳನ್ನು ಅದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಹೊರತರುತ್ತಿತ್ತು" ಎಂದು ಅವರು ವಾದಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಸಾಮಾಜಿಕ ಹೋರಾಟಗಾರ ಹರ್ಷ ಮಂದರ್‌ ಬೆಂಬಲಿಸಿದ ನಿವೃತ್ತ ಐಎಎಸ್‌ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು

ಸಾಲಿಸಿಟರ್ ಜನರಲ್ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸ್ ಉಪ ಆಯುಕ್ತರ ಇಬ್ಬರ ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕ ಸುಳ್ಳುಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿದಾಗ ಇಬ್ಬರ ವಿರುದ್ಧ ಮಾನಹಾನಿಗಾಗಿ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಲು ಉತ್ತಮ ಪ್ರಕರಣ ಎಂದು ಅವರು ಗುಂಪು ಹೇಳಿದೆ. ಈ ಗುಂಪಿನ ಹೇಳಿಕೆಯ ಪೂರ್ಣ ಪಾಠ ಈ ಕೆಳಗಿನಂತಿದೆ.

1. ನಾವು ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಸೇರಿದ ನಿವೃತ್ತ ನಾಗರಿಕ ಸೇವಕರ ಗುಂಪು. ಒಂದು ಗುಂಪಾಗಿ, ನಾವು ಯಾವುದೇ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ರಾಜಕೀಯ ಸಿದ್ಧಾಂತಕ್ಕೆ ಬದ್ದರಾಗಿಲ್ಲ. ಬದಲಾಗಿ, ಭಾರತೀಯ ಸಂವಿಧಾನದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ವಿಷಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತೇವೆ. ನಾವು ಮೇ 2017 ರಲ್ಲಿ ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ನಡವಳಿಕೆ ಗುಂಪಾಗಿ ಸೇರಿದಾಗಿನಿಂದ ನಾವು ಸಭೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಸಂವಿಧಾನಾತ್ಮಕ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮುಕ್ತ ಪತ್ರಗಳನ್ನು ಬರೆಯುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.

2. ಡಿಸೆಂಬರ್ 16 ರಂದು ಜಾಮಿಯಾ ಮಿಲಿಯಾ ಇಸ್ಲಾಮಿಯಾದಲ್ಲಿ ಹರ್ಷ್ ಮಂದರ್‌ ಮಾಡಿದ ಭಾಷಣದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಸಾಲಿಸಿಟರ್ ಜನರಲ್ ರವರು ಹೇಗೆ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ದಾರಿ ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕರ ಗಮನಕ್ಕೆ ತರಲು ನಾವು ಈ ಪತ್ರವನ್ನು ಬರೆಯುತಿದ್ದೇವೆ. 2019. ಹರ್ಷ್ ಮಂದರ್‌ ಅವರು ಗುಂಪಿನ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ಈ ಪತ್ರವನ್ನು ಬರೆಯುವಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಿಲ್ಲ. ಇದರ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಏನೆಂದರೆ, ಭಾರತದ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತ ಪ್ರಜೆಯಾಗಿ ಹರ್ಷ್ ಮಂದರ್‌ ಅವರು ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದರು ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ 50 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರ ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣವಾದ ದ್ವೇಷದ ಭಾಷಣವನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಮತ್ತು ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲವು ರಾಜಕೀಯ ನಾಯಕರ ವಿರುದ್ಧ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ನೋಂದಾಯಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ. ಮಾರ್ಚ್ 4 ರಂದು, ಅವರ ಅರ್ಜಿಯ ವಿಷಯಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವ ಬದಲು, ಕಾನೂನು ಅಧಿಕಾರಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಹರ್ಷ್ ಮಂದರ್‌ ಅವರು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಬಗ್ಗೆ ಅವಹೇಳನಕಾರಿ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು. ಇದನ್ನು ಮಂದರ್‌ ಅವರ ವಕೀಲರು ನಿರಾಕರಿಸಿದಾಗ, ಸಾಲಿಸಿಟರ್‌ ಜನರಲ್‌ ಅವರನ್ನು ನ್ಯಾಯಪೀಠ ಅಫಿಡವಿಟ್ ಸಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ಕೇಳಿತು.

3. ಹರ್ಷ್ ಮಂದರ್‌ ಹಿಂಸಾಚಾರಕ್ಕೆ ಪ್ರಚೋದನೆ ನೀಡಿದ್ದಲ್ಲದೆ, ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟನ್ನು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಉಪ ಪೊಲೀಸ್ ಆಯುಕ್ತರು ಅಫಿಡವಿಟ್ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ನಂತರ, ಕೋರ್ಟು ಹರ್ಷ್ ಮಂದರ್‌ ಅವರ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸದಿರಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. ಮಾಂಡರ್‌ ಅವರು ಮಾಡಿರುವ ಅವಹೇಳನಕಾರಿ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅಫಿಡವಿಟ್ನಲ್ಲಿ ವೀಡಿಯೊಗೆ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವರ ವಿರುದ್ಧ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಲು ಕೋರ್ಟನ್ನು ಕೋರಲಾಯಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ,ಮಾಂಡರ್‌ ಭಾಷಣದ ಪೂರ್ಣ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಹಾಜರುಪಡಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾವು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ.

4. ಪೂರ್ಣ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಿದ್ದಾನೆ ಅಥವಾ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಆರೋಪದ ಸುಳ್ಳನ್ನು ಅದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಹೊರತರುತ್ತಿತ್ತು. ಸಾಲಿಸಿಟರ್‌ ಜನರಲ್‌ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸರು ಸಲ್ಲಿಸಿದ ವಿಡಿಯೋ-ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಎನ್ನುವುದು ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಆಯ್ದ ಆಯ್ದ ಆಯ್ದ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಸಂಪಾದಿತ ಆವೃತ್ತಿಯಾಗಿದೆ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ, ಇದನ್ನು ಹರ್ಷ್ ಮಂದರ್‌ ಹಿಂಸಾಚಾರ ಪ್ರಚೋದಿತ ಮತ್ತು ಕೋರ್ಟ್‌ನೆಡೆಗೆ ಅವಹೇಳನ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ತಿಳಿಸಲು ವೀಡಿಯೋವನ್ನು ಮಧ್ಯೆ ಮಧ್ಯೆ ಕಟ್‌ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಅದ್ದರಿಂದ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟು ವೀಡಿಯೋವನ್ನು ಅನುಕ್ರಮವಾಗಿ ಮತ್ತು ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನೋಡಬೇಕು ಎಂದು ನಾವು ಬಲವಾಗಿ ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ.

ಸಾಮಾಜಿಕ ಹೋರಾಟಗಾರ ಹರ್ಷ ಮಂದರ್‌ ಬೆಂಬಲಿಸಿದ ನಿವೃತ್ತ ಐಎಎಸ್‌ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು

5. ಭಾಷಣವನ್ನು ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನೋಡಿದಾಗ ಹರ್ಷ್ ಮಂದರ್‌ ಅವರು ಹೋರಾಟವು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಜನರ ಹೃದಯದಲ್ಲಿ ನಿರ್ಧರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬೇರೆ ಯಾವುದೇ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ಕೆಳಗಿನ ಹೇಳಿಕೆಗಳು ಇದನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸುತ್ತದೆ:

6. “ಈ ದೇಶದ ಭವಿಷ್ಯ ಹೇಗಿರುತ್ತದೆ - ನೀವೆಲ್ಲರೂ ಯುವಕರು - ನಿಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗಾಗಿ ನೀವು ಯಾವ ರೀತಿಯ ದೇಶವನ್ನು ಬಿಡಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ - ಈ ನಿರ್ಧಾರ ಎಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ? ಒಂದು, ಅದು ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತದೆ, ನಾವು ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಬಂದಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ಬೀದಿಗಳನ್ನು ಮೀರಿ, ಈ ನಿರ್ಧಾರ ನಡೆಯುವ ಮತ್ತೊಂದು ಸ್ಥಳವಿದೆ. ಈ ಹೋರಾಟವನ್ನು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ನಿರ್ಧರಿಸುವ ಸ್ಥಳ ಯಾವುದು? ಅದು ನಮ್ಮ ಹೃದಯದಲ್ಲಿದೆ, ನನ್ನ ಹೃದಯದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯದಲ್ಲಿ, ನಾವು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನೀಡಬೇಕಾಗಿದೆ - ಅವರು ನಮ್ಮ ಹೃದಯವನ್ನು ದ್ವೇಷದಿಂದ ತುಂಬಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನಾವು ದ್ವೇಷದಿಂದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರೆ, ದ್ವೇಷವು ಆಳವಾಗುತ್ತದೆ ”.

7. ಯಾರಾದರೂ ದೇಶಕ್ಕೆ ಕತ್ತಲೆಯನ್ನು ತರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಮತ್ತು ನಾವು ಸಹ ಹೋರಾಡುವ ಸಲುವಾಗಿ ಅದೇ ರೀತಿ ಮಾಡಿದರೆ, ಕತ್ತಲೆ ಹೆಚ್ಚು ತೀವ್ರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಕತ್ತಲೆ ಇದ್ದರೆ, ದೀಪವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಮಾತ್ರ ಹೋರಾಡಬಹುದು. ಮತ್ತು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಚಂಡಮಾರುತ ಇದ್ದರೆ, ನಾವು ಕತ್ತಲೆಯ ವಿರುದ್ಧ ದೀಪವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸುತ್ತೇವೆ. ಅವರ ದ್ವೇಷಕ್ಕೆ ನಾವು ಹೊಂದಿರುವ ಏಕೈಕ ಉತ್ತರವೆಂದರೆ ಪ್ರೀತಿ. ಅವರು ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ಆಶ್ರಯಿಸುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಹಿಂಸಾಚಾರದಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳಲು ನಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತಾರೆ ಆದರೆ ನಾವು ಎಂದಿಗೂ ಯಾವುದೇ ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹಿಂಸೆಯ ಕಡೆಗೆ ಪ್ರಚೋದಿಸುವುದು ಅವರ ಯೋಜನೆ ಎಂದು ನೀವು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು 2% ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ಮಾಡಿದಾಗ ಅವರು 100%ರಷ್ಟು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಾರೆ. ಹಿಂಸೆ ಮತ್ತು ಅನ್ಯಾಯಕ್ಕೆ ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ಗಾಂಧಿ ಜಿ ಯಿಂದ ಕಲಿತಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಅಹಿಂಸೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತೇವೆ. ಹಿಂಸೆ ಅಥವಾ ದ್ವೇಷದ ಕಡೆಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವ ಯಾರೇ ಅದರೂ ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರಲ್ಲ.

8. ಅಹಿಂಸೆ, ಸತ್ಯ ಹೇಳುವ ಮತ್ತು ಸಹಾನುಭೂತಿಯ ಅಮೂಲ್ಯವಾದ ಪರಂಪರೆಯನ್ನು ನಮಗೆ ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಪಿತಾಮಹ ಮಹಾತ್ಮ ಗಾಂಧಿಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದಾಗ ಅಂತಹ ಪದಗಳು ಹಿಂಸಾಚಾರಕ್ಕೆ ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಯಾವ ಕಲ್ಪನೆಯಿಂದ ನಿರ್ಣಯಿಸಬಹುದು? ಅರ್ಥದ ಯಾವ ವಿಲೋಮತೆಯಿಂದ, ಸತ್ಯಗಳ ಯಾವ ವಿರೂಪತೆಯಿಂದ ಮತ್ತು ಸರಳ ಸತ್ಯವನ್ನು ಯಾವ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯದಿಂದ ಭಾರತದ ಸಾಲಿಸಿಟರ್ ಜನರಲ್ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸ್ ಉಪ ಆಯುಕ್ತರು ಭಾರತದ ಸರ್ವೋಚ್ಚ ನ್ಯಾಯಾಲಯವನ್ನು ದಾರಿ ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ?

9. ನಮ್ಮ ಪರಿಗಣಿತ ಮತ್ತು ಸಾಮೂಹಿಕ ಅಭಿಪ್ರಾಯದಲ್ಲಿ, ಸಾಲಿಸಿಟರ್‌ ಜನರಲ್‌ ಮತ್ತು ಪೋಲೀಸ್‌ ಉಪ ಆಯುಕ್ತರ ವಿರುದ್ಧ ಮಾನನಷ್ಟ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಲು ಉತ್ತಮ ಪ್ರಕರಣವಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಅದು ಮಾನಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ವ್ಯಕ್ತಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ನಿರ್ಧಾರವಾಗಿದೆ.

ಈ ಬಹಿರಂಗ ಪತ್ರವನ್ನು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟಿಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗಿದ್ದು ಕೋರ್ಟು ಇದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕಿದೆ.

Click here Support Free Press and Independent Journalism

Pratidhvani
www.pratidhvani.com