ಅಮಿತ್‌ ಶಾ ಹೇಳಿಕೆಗೆ ವಿರುದ್ದವಾಗಿ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟಿನಲ್ಲಿ NRC ಕುರಿತು ಅಫಿಡವಿಟ್ ನೀಡಿದ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ
ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ

ಅಮಿತ್‌ ಶಾ ಹೇಳಿಕೆಗೆ ವಿರುದ್ದವಾಗಿ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟಿನಲ್ಲಿ NRC ಕುರಿತು ಅಫಿಡವಿಟ್ ನೀಡಿದ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ

ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರ ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿ ಬಗ್ಗೆ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ ನಂತರ, ಮೋದಿ ಮತ್ತು ಷಾ ಇಬ್ಬರೂ ಅಸ್ಸಾಂ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿ ನಡೆಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದರು. ಆದರೆ, ಕೇಂದ್ರ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ನೀಡಿರುವ ಅಫಿಡವಿಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಭೌಮ ದೇಶಕ್ಕೆ “ನಾಗರಿಕರಲ್ಲದವರನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು” ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿ ಅಗತ್ಯವಾದ ಕ್ರಮವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ.

ಕೋವರ್ ಕೊಲ್ಲಿ ಇಂದ್ರೇಶ್

ಪೌರತ್ವ (ತಿದ್ದುಪಡಿ) ಕಾಯ್ದೆಯ ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ಸಿಂಧುತ್ವವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿ
ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಖಂಡಿಸಿ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಮಂಗಳವಾರ ಸುಪ್ರೀಂ
ಕೋರ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಅಫಿಡವಿಟ್ ಸಲ್ಲಿಸಿದೆ. ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ಇದು ತನ್ನ
ಪ್ಯಾನ್-ನ್ಯಾಷನಲ್ ರಿಜಿಸ್ಟರ್ ಆಫ್ ಸಿಟಿಜನ್ಸ್ (ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿ) ಕಾರ್ಯಸೂಚಿಯಲ್ಲಿ
ಸ್ವಚ್ಚವಾಗಿ ಹೊರಬಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಸಾರ್ವಭೌಮ ದೇಶಕ್ಕೆ “ನಾಗರಿಕರಲ್ಲದವರನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು” ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿ ಅಗತ್ಯವಾದ ಕ್ರಮವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕೂಡ ಅಫಿಡವಿಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿ 2019 ರಲ್ಲಿ
ಬಿಜೆಪಿಯ ಪ್ರಣಾಳಿಕೆಯ ಭಾಗವಾಗಿತ್ತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರ ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿ ಬಗ್ಗೆ
ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ ನಂತರ, ಮೋದಿ ಮತ್ತು ಷಾ ಇಬ್ಬರೂ ಅಸ್ಸಾಂ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿ ನಡೆಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದರು. ಈಗ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಎನ್‌ಅರ್‌ಸಿ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದೀಗ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಚರ್ಚೆಯಿಲ್ಲ. ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಸರಿ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಅಥವಾ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಈ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನೂ ಯಾವುದೇ ಚರ್ಚೆಯಿಲ್ಲ ಎಂದು ಶಾ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಡಿಸೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದರು. ಭಾರತೀಯ ಸಂವಿಧಾನದ 14 ನೇ ಪರಿಚ್ಚೇದದಲ್ಲಿನ ಮೂಲಭೂತ ಹಕ್ಕು ಕಾನೂನಿನ ಮುಂದೆ ಯಾವುದೇ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಸಮಾನತೆಯನ್ನು ಅಥವಾ ಭಾರತದ ಭೂಪ್ರದೇಶದೊಳಗಿನ ಕಾನೂನುಗಳ ಸಮಾನ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ರಾಜ್ಯವು ನಿರಾಕರಿಸುವಂತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಘೋಷಿಸುತ್ತದೆ.

ಕಾನೂನುಗಳ ಸಮಾನ ರಕ್ಷಣೆ ಎಂದರೆ ಎಲ್ಲಾ ಕಾನೂನುಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸಬೇಕು. ಆದ್ದರಿಂದ, ವಿಧಿ 14 ತಾರತಮ್ಯ, ಮತ್ತು ಬೇಧವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುತ್ತದೆ,

ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವು ತನ್ನ ಪ್ರತಿ ಅಫಿಡವಿಟ್‌ನಲ್ಲಿ, ವರ್ಗೀಕರಣದ ಮೊದಲ ಹಂತವು
ಹಿಂದೂಗಳು, ಬೌದ್ಧರು, ಸಿಖ್ಖರು, ಪಾರ್ಸಿಗಳು, ಜೈನರು ಮತ್ತು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರನ್ನು
ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ನೆರೆಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ವರ್ಗವಾಗಿ ಗುಣಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ
ಮಾಡುವುದು ಎಂದು ಸಲ್ಲಿಸಿದೆ.ವರ್ಗೀಕರಣವು ಆ ದೇಶಗಳ ಸಂವಿಧಾನದಿಂದ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಧರ್ಮಕ್ಕಿಂತ ಈ ಸಮುದಾಯಗಳು ಆಚರಿಸುವ ಧರ್ಮವನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಮಾಹಿತಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದೆ. "ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವರ್ಗದ ಸಮುದಾಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ನೆರೆಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕಿರುಕುಳಕ್ಕೆ ಒಳಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದನ್ನು ಸಂಸದೀಯ ಸಮಿತಿಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಸಮಕಾಲೀನ ಅಧಿಕೃತ ದಾಖಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಚರ್ಚೆಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಂಗೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ" ಎಂದು ಕೌಂಟರ್ ಅಫಿಡವಿಟ್ನಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಈ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಇತರ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರು ಇದ್ದಾಗ ಈ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮೂರು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ಆರು ಸಮುದಾಯಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಅಂಶಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರವು ಪೌರತ್ವವನ್ನು ನೀಡುವುದು ಸಾರ್ವಭೌಮ ಕಾರ್ಯವಾಗಿದೆ. ಶಾಸಕಾಂಗ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಭಾರತೀಯ ಸಂಸತ್ತು, ಹೆಸರಿಸಲಾದ ಮೂರು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಇತರ ಸಮುದಾಯಗಳನ್ನು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಫಿಡವಿಟ್ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

 • ವರ್ಗೀಕರಣಕ್ಕೆ ಬರಲು 2016 ರ ಪೌರತ್ವ (ತಿದ್ದುಪಡಿ) ಮಸೂದೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಜಂಟಿ
  ಸಂಸದೀಯ ಸಮಿತಿಯು 2016 ರಲ್ಲಿ ರಚಿಸಿದ ಜ್ಞಾಪಕ ಪತ್ರವನ್ನು ಸಹ ಅಫಿಡವಿಟ್ನಲ್ಲಿ
  ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
 • ಜೋಧಪುರದ ನಿರಾಶ್ರಿತರ ವಸಾಹತುಗಳಲ್ಲಿ ವಲಸೆ ಬಂದವರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಪಂಜಾಬ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ರಹೀಂ ಯಾರ್ ಖಾನ್ ನಗರ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಸಿಂಧ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ತಾಂಡೋ ಅಲ್ಲಾಹರ್ ಪಟ್ಟಣದಿಂದ ಬಂದಿದ್ದರು. ಅವರು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ರೈತರಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಈಗ ಕೂಲಿ ಕಾರ್ಮಿಕರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
 • ವಲಸಿಗರು ತಮ್ಮ ಧರ್ಮಗಳನ್ನು ತೊರೆದು ಮತಾಂತರವಾಗಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಲಾಯಿತು.
  ಹುಡುಗಿಯರನ್ನು ಬಲವಂತವಾಗಿ ಇಸ್ಲಾಂಗೆ ಮತಾಂತರಗೊಳಿಸಲಾಯಿತು.
 • ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಅಸ್ಪೃಶ್ಯತೆಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ
  ಹಿಂದೂಗಳನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹೆಂಗಸರು ಮುಸ್ಲಿಂ ಉಡುಗೆ ಧರಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು
  ಪುರುಷರು ತಲೆಬುರುಡೆ ಟೋಪಿ ಧರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
 • ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂ ಮಕ್ಕಳ ಬಗ್ಗೆ ತಾರತಮ್ಯ ಬಹಳ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿತ್ತು. ಶಾಲೆಗಳು / ಕಾಲೇಜುಗಳಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಮಾನಸಿಕ
  ಹಿಂಸೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಲಾಯಿತು. ಅವರು ಇಸ್ಲಾಂ ಧರ್ಮವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು
  ಒತ್ತಾಯಿಸಲಾಯಿತು. ಉರ್ದು ಭಾಷೆ ಅವರ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಧ್ಯಮವಾಗಿತ್ತು.
 • ಹಿಂದೂಗಳು ತಮ್ಮ ಜಾತಿಗಳನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ ಹಿಂಸೆಗೆ ಒಳಗಾದರು (ಮೇಘವಾಲ್, ಭಿಲ್,
  ಆದಿವಾಸಿ, ರೈಕಾ, ರಜಪೂತ್, ಕುಮಾರ್). ಅವರನ್ನು ಕಾಫಿರ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು.

ಕಸಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು, ಕಳ್ಳತನ, ದೌರ್ಜನ್ಯ, ಅಪಹರಣ ಬಹಳ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ.
ಯಾವುದೇ ಹಿಂದೂ ಸರ್ಕಾರಿ ಸೇವೆಯಲ್ಲಿ ಇರಲಿಲ್ಲ.

(vii) ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬಾಬರಿ ಮಸೀದಿ ಉರುಳಿಸಿದ ನಂತರ ದೇವಾಲಯಗಳು ವಿಶೇಷವಾಗಿ
ನಾಶವಾದವು. ಪೂಜೆಗಳು, ಕೀರ್ತನೆ ಇತ್ಯಾದಿಗಳಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು ಲಭ್ಯವಿರಲಿಲ್ಲ.

(viii) ಇವರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಶ್ಮಶಾನ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ ”ಎಂದು ಅಫಿಡವಿಟ್‌ ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವು ಪೀಪಲ್ಸ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ ಆಫ್ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ, ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್
ಆಫ್ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಉಪಖಂಡದೊಳಗಿನ ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ ಆಫ್ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ವರ್ಗೀಕರಣದ ಎರಡನೇ ಹಂತವೆಂದು ಗುರುತಿಸಿದೆ. ಈ ದೇಶಗಳು ತಮ್ಮಲ್ಲಿ ಒಂದು ವರ್ಗವೆಂದು ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಭಾರತದ ನೆರೆಹೊರೆಯೊಳಗೆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ರಾಜ್ಯ ಧರ್ಮವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ದೇಶಗಳ ಮಾನ್ಯತೆಯನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ. ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ದೇಶವನ್ನು ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಇತರ (ದೇಶಗಳನ್ನು) ಸೇರಿಸದಿರುವುದು ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಪರಿಶೀಲನೆಯ ವಿಷಯವಲ್ಲ ಎಂದು ಅದು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಿದೆ. ವಿದೇಶಿಯರನ್ನು ವರ್ಗಗಳಾಗಿ ವರ್ಗೀಕರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಧರ್ಮದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ರಾಜ್ಯಗಳ ಆಯ್ಕೆ ಸಮಂಜಸವಾದ ಮತ್ತು ತರ್ಕಬದ್ಧ ವರ್ಗೀಕರಣವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ 14 ನೇ ವಿಧಿಯನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಲಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದೂ ಅಫಿಡವಿಟ್‌ ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ . ಪ್ರತಿ ವರ್ಗೀಕರಣವು ಸ್ವಲ್ಪ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಕೆಲವು ಅಸಮಾನತೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅದು ಸಲ್ಲಿಸಿದೆ.

ಮೊದಲ ಹಂತದ ವರ್ಗೀಕರಣದಿಂದ ಅಹಮದಿಗಳು, ಶಿಯಾ, ಬಹಾಯಿಗಳು, ಹಜ್ರಾಸ್, ಯಹೂದಿಗಳು, ನಾಸ್ತಿಕರು ಅಥವಾ ಬಲೂಚ್ ಸಮುದಾಯಗಳನ್ನು ಹೊರಗಿಟ್ಟಿದ್ದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಸರ್ಕಾರ, “ಅಂತರ್-ಧಾರ್ಮಿಕ ಕಿರುಕುಳಗಳನ್ನು ಧಾರ್ಮಿಕ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಕಿರುಕುಳದೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ನೆರೆಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿನ ಬಹುಸಂಖ್ಯಾತ ಧರ್ಮಕ್ಕಿಂತ ಈ ಅಲ್ಪ ಸಂಖ್ಯಾತರ ಧರ್ಮಗಳು ವಿಭಿನ್ನ ಎಂದು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದೆ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಸ್ತು ಅಥವಾ ಉದ್ದೇಶದ ಸಾಧನೆಗಾಗಿ ಜಾರಿಗೆ ತರಲಾದ ಶಾಸನವು ಎಲ್ಲವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅದು ಸೇರಿಸಿದೆ. ಮ್ಯಾನ್ಮಾರ್‌ನ ರೋಹಿಂಗ್ಯಾ ಸಮುದಾಯ, ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ತಮಿಳು ಸಮುದಾಯ ಮತ್ತು ಟಿಬೆಟ್‌ನ ಬೌದ್ಧ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿದ ಕುರಿತು ಅಫಿಡವಿಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಈ ರೀತಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ನೆರೆಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ವರ್ಗೀಕರಣವು ರಾಷ್ಟ್ರದ ವಿದೇಶಾಂಗ ನೀತಿಗೆ ನೇರವಾಗಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ವರ್ಗೀಕರಣದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಶ್ನಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಸಿಎಎ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಸರ್ವಭಕ್ಷಕ ಪರಿಹಾರವೆಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದ ವಿವಿಧ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಸಂಭಾವ್ಯ ಕಿರುಕುಳಗಳನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಸಂಸತ್ತು ಗಮನಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಎಂದೂ ಹೇಳಿದೆ.

ಜಾತ್ಯಾತೀತತೆಯ ನಿಯಮದ ಉಲ್ಲಂಘನೆ ಕುರಿತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರವು,
ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ರಾಜ್ಯ ಧರ್ಮ ಮತ್ತು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಧಾರ್ಮಿಕ ಕಿರುಕುಳದ ಸುದೀರ್ಘ
ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ನೆರೆಯ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಧಾರ್ಮಿಕ ಕಿರುಕುಳದ
ಮಾನ್ಯತೆ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಭಾರತೀಯ ಜಾತ್ಯತೀತತೆ, ಸಮಾನತೆ ಮತ್ತು ಭ್ರಾತೃತ್ವದ
ಆದರ್ಶಗಳನ್ನು ಪುನಃ ಸ್ಥಾಪಿಸುವುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಶಾಸನಬದ್ಧ
ಆಡಳಿತದ ಪ್ರಕಾರ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮೂರು ವರ್ಗದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ -
ನಾಗರಿಕರು, ಅಕ್ರಮ ವಲಸಿಗರು ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯ ವೀಸಾಗಳಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಿಯರು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅಕ್ರಮ ವಲಸಿಗರನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು / ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ವಿದೇಶಿಯರ ಕಾಯ್ದೆ, ಪಾಸ್‌ಪೋರ್ಟ್ (ಭಾರತಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶ) ಕಾಯ್ದೆ 1920 ಮತ್ತು 1955 ರ ಕಾಯಿದೆಯ ಮೇರೆಗೆ ಕೇಂದ್ರ
ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ವಹಿಸಲಾಗಿರುವ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಮತ್ತು ಕಾನೂನಿನ ಸರಿಯಾದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದೂ ಹೇಳಿದೆ. ದೇಶದ ಶಾಸನವನ್ನು ಸಂವಿಧಾನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಪರಿಶೀಲನೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸುವ ಅಧಿಕಾರ ನ್ಯಾಯಾಂಗಕ್ಕಿದೆ ಆದರೆ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

1986 ರಲ್ಲಿ 1955 ರ ಪೌರತ್ವ ಕಾಯ್ದೆಗೆ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಜುಲೈ 1, 1987
ರಂದು ಅಥವಾ ನಂತರ ಜನಿಸಿದವರಿಗೆ, ಪೌರತ್ವ ಪಡೆಯಲು ಕಾನೂನು ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಷರತ್ತು ವಿಧಿಸಿತು, ಪೋಷಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಭಾರತೀಯ ಪ್ರಜೆಯಾಗಿರಬೇಕು. 2003 ರಲ್ಲಿ, ಮುಂದಿನ ತಿದ್ದುಪಡಿಯ ನಂತರ, ಡಿಸೆಂಬರ್ 3, 2004 ರ ನಂತರ ಜನಿಸಿದವರಿಗೆ ಒಬ್ಬ ಪೋಷಕರು ಭಾರತೀಯ ಪ್ರಜೆಯಾಗಿರಬೇಕಿದೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಬ್ಬರು ಅಕ್ರಮ ವಲಸಿಗರಾಗಿರಬಾರದು ಎಂದೂ ಹೇಳಿದೆ. ಈ ಕುರಿತ ಕಟ್ ಆಫ್ ಡೇಟ್ ಸವಾಲಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವು ಕೇವಲ ಒಂದು ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಶಾಸಕಾಂಗ ಶಾಸನದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಬೇರೆ ದಿನಾಂಕವಲ್ಲ, ನಮೂದಿಸಲಾದ ದಿನಾಂಕವು ಅನಿಯಂತ್ರಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ ಎಂದು ಅಫಿಡವಿಟ್ ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಸಿಏಏ ಯು ಸಂವಿಧಾನದ ವಿಧಿಯನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುವ ಕುರಿತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿರುವ ಸರ್ಕಾರ , ಸಿಎಎ ಸಂವಿಧಾನದ ಯಾವುದೇ ಮೂಲಭೂತ ಹಕ್ಕು ನಿಬಂಧನೆಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ, ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ನೈತಿಕತೆಯ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಉದ್ಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಮೇಲೆ ಹೇಳಿರುವ ಎಲ್ಲ ವಿಷಯಗಳೂ ಅಮಿತ್‌ ಷಾ ಅವರ ಹಿಂದಿನ ಲೋಕಸಭೆಯಲ್ಲಿ ನೀಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ದವೇ ಅಗಿದೆ.

Click here Support Free Press and Independent Journalism

Pratidhvani
www.pratidhvani.com